Phát hiện muộn màng

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi quachnguyen, 5/1/11.

1. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    đàn gà đang khỏe mạnh, hôm qua sau khi ngủ dậy thì 2 em chuối tuyết và 01 em thái lên đường,sau khi vệ sinh chuồng trại xịt thuốc sát trùng thì mới phát hiện là mấy em nó bị đi phân Máu Tươi, do nuôi nền cát nên phân lẫn lộn không để ý, biểu hiện gà vẫn ăn uống lanh lợi hoạt động bình thường, sáng nay thì tiếp tục 2 em chuối tuyết lên đường, mặt dù mình đã cho dùng kháng sinh kết hợp với men tiêu hóa, chiều nay thì thấy cảnh này nên buộc lòng phải ghi lại hình ảnh để anh em đề phòng
    chỉ có những em trong chuồng này bị thôi, chuồng này gồm có 10 con giờ còn lại 4 con này không biết ngày mai sẽ ra sao, trong đó có 2 con của em Hù tiền giang tặng, 2 con này mình rất cưng định vài hôm pot vô topic vượt lên chính mình, không biết mấy em này có vượt qua khỏi cơn bạo bệnh này không
    chúc đàn gà các bạn luôn mạnh khỏe nhe huhu

2. hoàng dương

hoàng dương Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,822
    Duc Long and quachnguyen like this.
  3. quachnguyen

Thích đã nhận:
    8,201
    anh cũng nghi là cầu trùng và bệnh thương hàn, trong bầy có 1 vài con kêu chíp chíp thường xuyên sau cả tuần mới chết, còn mấy con này rất là mạnh, nhưng khi bắt ra ngoài để vệ sinh chuồng thì mới phát hiện nó đi phân máu, sờ bầu diều thì thấy toàn là nước, gà chỉ bỏ ăn 1 ngày là mai sáng chết ngay, còn 4 con này chắc cũng không hy vọng gì. chán thật

CN.HUY thích bài này.
  4. son_bui

son_bui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    594
    gà bạn bị bệnh cầu trùng rồi bệnh này anh hưởng gà con từ 10-12 ngày tuổi và 1 tháng tuổi. cách trị: vệ sinh chuồng trại 1 tuần một lần bằng thuốc BIODINE và cho gà uống thuốc BIO-ANTICOC 5 ngày liên tục kết hợp với một số vitamin A,K mong chút kinh nghiệm có thể giúp bạn cứu được những em còn lại. Thân

5. trihuynh

trihuynh Guest

Mình cũng nghĩ là cầu trùng đó Nguyên, thuốc thì mua anticoc nhưng tìm loại của công ty nào có uy tín sẽ bảo đảm hơn.

6. Quang_gakieng

Quang_gakieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    chia buồn cùng ah ........em thấy mùa này nhiều người bị chết gà rồi đó ah ! e có người cháu bị chết gần 20 chai đó ah .

quachnguyen thích bài này.
  7. quachnguyen

Thích đã nhận:
    8,201
    hihi chết 20 chai là bao nhiêu con vậy A Quang...........

Duc Long thích bài này.
  8. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Bệnh cầu trùng chỉ xảy ra đối với gà nhỏ thôi , chứ gà lớn và gà đẻ thì ko bi đâu :)

9. ludong

ludong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    Không phải cầu trùng dịch tả , vậy con 1 thứ còn lại là tụ huyết trung ko anh Nguyên??????????????????????

10. johnny-chen

johnny-chen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,685
    BIO-COCCI 33

Công dụng:

Đặc trị cầu trùng. Đặt biệt cầu trùng kết hợp với các vi khuẩn đường ruột gây tiêu chảy nặng, có máu, phân sắp trên gà, heo con, bê, nghé

Liều lượng và Cách dùng:

* Phòng bệnh:

Gà con: 1g/ lít nước hoặc 2g/ kg thức ăn hoặc 1g /5kg thể trọng trong 3 ngày liên tục vào các ngày tuổi từ 10-12 và 20-22.

Gà giống: 1g/ lít nước hoặc 2g/ kg thức ăn hoặc 1g/ 6kg thể trọng trong 3 ngày liên tục mỗi 2 tháng cho uống 1 đợt thuốc 3 ngày.

Heo con: 2g/ con/ ngày trong 3 ngày liên tục vào các ngày tuổi 7-9 và 20-22.

Bê, nghé: 10g/ con/ ngày trong 3 ngày liên tục lúc 2 tháng tuổi và lập lại lúc 3 tháng tuổi.

* Điều trị:

Liều bằng liều phòng bệnh trong 3 ngày, ngưng thuốc 2 ngày rồi cho uống tiếp 2 ngày.

Last edited: 6/1/11
    phuongquang, xemgatre, Sondao and 9 others like this.
  11. chunggialam

chunggialam Guest

trông tội nghiệp quá dịch bệnh nguy hiểm thật mong rằng mấy chú kia kg sao !

12. galongan

galongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,836
    Em bị "chết' cả trăm "chai" bia Sài Gòn đỏ nữa nè a anh Nguyên.....=;=;_thôi chia buồn cùng anh,về em nhậu là hết buồn ha:-S

13. tanchaukieng

tanchaukieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    754
    Anh Nguyên thân,
    Hôm trước dám gà con của em cũng bị như anh em cho uống thuốc này 2 ngày hết a . anh thử coi giống bệnh kg
    thuốc bột gói Vimenro pha với nước cho e nó uống , và e mua thuốc c và d nhỏ trực tiêp cho mỗi e 1 giọt ngày 2 lần
    hai ngày hết luôn, a thử nha
    nhưng lại bị buồn hơn tối này bị chuôt xử hết 14 e cùng lứa tặng a rồi,,,,,,huhuhuhu

Last edited by a moderator: 6/1/11
  14. quachnguyen

Thích đã nhận:
    8,201
    trời chuột gì mà khiếp vậy Hù, anh đang chờ Đức (yeuthiennhiên) đem thuốc lại cho anh nè, có thuốc xong là anh cho uống liền, mong sao 2 con gà em tặng không chết là đựoc rồi, còn gà thái thì anh còn gà để đổ không lo mất giống

yeu thien nhien thích bài này.
  15. tanchaukieng

tanchaukieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    754
    Hối nào giờ e dâu có bị vụ này sáng dậy mới phát hiện.
    Hai e gà tặng a nếu có sự cố [nói kg hên bỏ qua] mai mốt e tặng a cặp khác nhe ,thân

16. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    cầu trùng đối với gà trên 2 tháng tuổi ko thể 1 đêm mà chết được đâu, nhà mình cũng có vài con bị (gần như mãn tính) chỉ khi nó bị tụ huyết trùng thể cấp tính mới die nhanh thế đấy bạn ơi. sao ko làm vệ sinh cái chuồng tạm thời các con còn lại đem nhốt chổ khác đi, ,tiếc là mình làm mất tên thuốc trị tụ huyết trùng rất hay mỗi lần pha 1 ít thuốc chút xiu là nước chuyển màu giống như màu nước nhiễm phèn uống rất hay

17. quachnguyen

Thích đã nhận:
    8,201
    cám ơn em trứoc nhe,anh vừa đi lên sân thượng thăm mấy em nó, sẵn đem điện thoại lên có gì chụp hình mà 4 em nó vẫn còn mạnh khỏe hihi, hy vọng nó qua đêm nay, sáng mai là đi mua thuốc về cho uống ngay

Last edited by a moderator: 6/1/11
    FISHER-MAN and hoàng dương like this.
  18. saomakyvay@

saomakyvay@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    274
    anh Nguyên nầy ! sao ko mua liền hay hỏi anh em nào có thuôc chia lại 1 it cho mấy em nó uông,hix nước tới chân rồi mà ko chiệu nhảy nữa . theo em mùa nầy anh em cần phải tăng cường sức đề kháng cho mấy em nó, và cho uông nem tiêu hóa hằng ngày (vì mùa nầy thời tiêc thay đổi gà hay mắc bệnh ) xin chia buôn cùng anh

19. quachnguyen

Thích đã nhận:
    8,201
    cám ơn anh em đã chia sẽ, mặc dù đã 12h khuya nhưng mình vừa nhận được gói thuốc của Đức yeuthiennhien đem lại tới nhà để điều trị cho mấy em nó nè, mình vừa cho uống xong hy vọng mấy em nó vượt qua. cám ơn Đức nhiều nhe. Thân

gói thuốc này mình thấy để công dụng đúng theo các bạn đoán, vừa trị CẦU TRÙNG, TỤ HUYẾT TRÙNG và THƯƠNG HÀN nữa

20. yeu thien nhien

yeu thien nhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,371
    theo đúng như anh diễn tả thì đám gà con bị cầu trùng rồi..bệnh này thường đa số bị ở gà con,và lây lang ghê lắm..nếu biết cách trị và dùng đúng thuốc thì đơn giản và gà mau hồi phục...nhưng ko điều trị kịp thời và nhanh chóng thì gà dễ bị chết và cứ hết con này theo tiếp con khác...thuốc em đưa qua rồi,mong cho đám gà con nhà anh mau hồi phục....thân!

Last edited: 6/1/11