Phát hiện ổ cu gáy nhờ chỉ giúp.

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi hạt cát, 8/3/14.

1. hạt cát

hạt cát Member

Thích đã nhận:
    23
    hôm nay đi gác, vào một vườn xoài có hơn chục gốc, nghe tiếng gù, thế là lật đật kiếm cây xoài giữa vườn leo lên treo lục, mồi gáy hơn chục phút có tiếng thúc trả, hai bên cứ thúc hoài cả tiếng đồng hồ, thôi thu kèo về, vợ đang gọi đt um xùm, loanh quanh xem thử phát hiện cây bổi đứng thúc có một ổ chim cu đang ấp, nhờ các cụ có kinh nghiệm gác cu ổ cho em tý cao kiến xem nên đánh vào buổi sáng hay buổi chiều thì bắt được thằng cha nó, gác ngay ổ hay không, vì em gác cây kế bên có hơn chục mét mà em nó cứ ở bên cây cội ổ thúc hoài, em chờ ý kiến đóng góp của các cụ ạ.

2. khainguyentan

khainguyentan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    307
    thôi làm phước đi bác, mùa này nó sinh sản, tội nghiệp

3. cuthinhmc

cuthinhmc New Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình bạn không nên gác kèo này để chúng sinh sản,mai này còn có cái mà gác kẻo cu cò ngày một khan hiếm..

ancugay and PHIOMON like this.
  4. hạt cát

hạt cát Member

Thích đã nhận:
    23
    xoài đang có trái cụ ơi, mà bọn trẻ con lại hay vào hái trộm, tụi nhóc mà phát hiện ra thì nó bắt cả ổ ấy chứ, em là em làm phúc lắm rùi,hehehhe, dò hỏi mấy người xung quanh thì con chim này ở lòng vòng đây cũng hơn 4 năm, nhiều người giựt lưới mà không được, vô tình lại phát hiện, phải em với nó chắc có chữ duyên rồi, chịu ở trong chiếc lồng mây mà em chuẩn bị là an phận, thóc nước đầy đủ, thi triển tài năng cho em đây thưởng thức,hix ước mơ thật đơn sơ và bình thường phải không các cụ.
    cụ nào đã từng đánh cu ổ qua rồi xin cho em chút cao kiến, để em thành nên chữ Phận với em nó vậy.

5. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    bác đợi nó nở khoảng 5-10 ngày gì đó lại bắt bố mẹ trước rồi hốt ổ con

6. Quy_hg

Quy_hg Member

Thích đã nhận:
    87
    theo tôi nếu con đó thực sự hay thì bạn chờ khoảng 8h sáng cheo lồng mồi gần tổ bắt được ngay tôi đã bắt được vài em như vậy còn nếu không có bái bản gì thì tha cho nó bạn ạ thân chào

7. khainguyentan

khainguyentan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    307
    bác hạt cát có bắt được thì cho anh em xem tí hình nhé, bình luận cho vui diễn đàn ấy mà :laughing::laughing:

PHIOMON and ancugay like this.
  8. nnvnho

nnvnho Member

Thích đã nhận:
    61
    Bác chủ để nó ấp nở xong khoang 4 ngày thì cheo lụp o gẩn tổ sẽ băt đc ca bố, mẹ và cái tổ non đấy

ancugay and PHIOMON like this.