Phối giống gà rừng tự nhiên và gà rừng nuôi!

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi acmonica, 26/8/14.

1. acmonica

acmonica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Xin chào các bác.
    Ông anh em có trang trại gần bìa rừng, có lượm được trứng gà rừng, đem về cho gà nhà ấp được 3 em gà mái. Nuôi lớn cũng thả vô rừng, mấy ẻm kéo đâu được mấy em trống ngoài tự nhiên về , kết quả ấp nở được 3 em, 2 trống , 1 mái.
    Nuôi tới bây giờ cũng hơn 5 tháng, gà trống tơ đã gáy, nuôi cũng thả vào rừng, tối bay về nóc nhà ngủ.
    Cho em hỏi vậy gọi mấy em gà rừng đó là F0 hay F1 ạ?
    2 tuần nay em bắt về thành phố nuôi, nhảy toác cả mào giờ đã dạng người nhưng không biết cái mào có mọc lên lại không ạ?

Cho em nợ hình vì chưa chụp.

2. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    hi, nghe có vẻ hơi khó ....... ấy nhỉ, có ai trả lời được cho bác ấy nghe k vậy cả nhà. em là mù tịt luôn rồi đó, mấy câu hỏi khó quá, hihi

acmonica thích bài này.
  3. garungks

garungks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    190
    gà đó mà lai gà rừng gốc thì F0 còn lai gà lung tung thì chỉ F1 50 thôi,nếu gà gốc mà trống thì chúc mừng bác, sao không đưa hình lên cho anh em xem đánh giá

Hiền cô nương and acmonica like this.
  4. dinhtu_star

dinhtu_star Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    bố mẹ rừng rặc thì con đương nhiên là xịn rồi. Người ta gọi là thuần chủng chứ không ai gọi là F0 cả. Còn con gà mất mào thì chịu rồi. Gà không quen nhốt thì chuồng nên rộng 1 tý bạn à. Chúc nuôi tốt để nhanh có gà con chia lại cho ae chơi vs nhé !

acmonica thích bài này.
  5. nguyensontung

nguyensontung Member

Thích đã nhận:
    9
    Gà tối bay về nóc nhà ngủ chỉ là gà lai rừng có máu rừng thấp.đúng chuẩn grl50% rất nhát người khó bắt được.cứ đưa hình là biết .Gà 50% khó chụp hình được ở cự ly gần.