Phong độ của một chiến kê

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi babyeu, 8/7/11.

1. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    HI tất cả ae. Qua một thời gian không dài chinh chiến cùng vs chiến kê của mình em chợt phát hiện ra một điều lạ là tại sao cũng một con gà mà có nhiều trận đá ăn rất hay nhưng một ngày nọ bỗng nhiên đá rất tệ dù đối phương không hay ho gì so với những thằng đã bị nó xử. Và đa số những trận gà ta bị sa sút phong độ thì đều thua cả, nếu ăn cũng te tua sơi mướp luôn. Em kinh nghiệm còn non yếu, nghĩ hoài ko tim được lý do , AE ỡ đây dày dặn kn có thễ giải thích cho em và ae cùng biết dc ko ạ:confused:

chimculamdong, KHIEMTN and linhgamy like this.
  2. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Có rất nhiều lý do:
    - Gà bệnh, xuống phong độ ( nhiều lý do) mà chủ gà không biết
    - Gà kỵ vảy, kỵ lối đá ( chuyện này thường gặp)
    - Đi đường xa, gà không quen bị mệt.
    - vân vân...........

3. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    Còn những con gà của mình thì khác. Nhiều con đá bình thường chèm chẹp cũng ăn, đến trận nó đá thật hay thì lại thua, mà thua lãng mới tức.
    Như đợt rồi mình có con móng cổ chân bùa, thường đá ăn ở phút 89 không luôn, đá ăn gần chục cái như vậy. Tới trận cuối nó đá khác hẳn, thả gà nó xông pha tốc độ vào nạp vài chân làm đối thủ không kịp trở tay, tính đâu ăn trắng rồi, ai dè đối thủ nắm cái lông đuôi gà mình rùi đối thủ làm cái bụp, không hiểu sao đối thủ nắm lông đuôi mà chân đá tới trên lưng, gà mình ngả sống lưng nằm chèm bẹp nên thua, còn đối thủ đứng lụm khụm đc nên thắng, vừa ôm ra ngoài thì đối thủ die luôn.
    Buồn cho chiến kê nên mình tạm nghỉ chơi 1 thời gian luôn.

Last edited: 8/7/11
  4. linhgamy

linhgamy Mod gà nòi - gà chọi

Thích đã nhận:
    4,530
    Ah hôm nay anh mới phát hiện nha thì ra Lực gác cựa là vì chuyện này đó hả hehheheh

5. binhva

binhva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    Việc này có rất nhiều nguyên nhân :
    Thứ 1:ngay ngày tử của em nó
    Thứ 2:dưới màu mạng
    Thứ 3:tới cữ đá mà ko đá wa cữ đem đi đá vô em nó nhảy cửng bị đối thủ đâm lên bờ xuống ruộng.......vv

chimculamdong, babyeu and linhgamy like this.
  6. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Làm sao biết được khi nào thì tới cữ đá vậy anh...........................

7. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    khi tới cử nó sẽ làm như sau ! tự dè vòng vòng 1 mình ! bỏ ăn mà chỉ đứng đòi ra khỏi chuồng ! xúc nó ! hoặc nó kiu ! anh ơi em tới cử rùi ! dắt em đi múc ! hehehehehehehe

chimculamdong and linhgamy like this.
  8. QA_IT

QA_IT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Lâu lâu mang nó ra cho nó đi massage với mấy em mái 1 or 2 hôm để xã stress.

9. linhgamy

Thích đã nhận:
    4,530
    Anh Tâm vui tính quá ......................................

tammapn thích bài này.
  10. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Vâng, em có mấy con gà chiến mà dạo này bị xui hay sao ấy, đá trận nào cũng thua lãng nhách, thua hoài hết gà luôn, chán quá nghĩ chơi.

linhgamy thích bài này.
  11. linhgamy

Thích đã nhận:
    4,530
    Chắc tại ngay luồng đó nghỉ 1 thời gian hết xui chơi tiếp nghề nghiệp mà bỏ sao đc kakkakaka

12. boy_loving84

Thích đã nhận:
    1,699
    Giờ không phải là chiến kê hết phong độ mà là chủ kê hết phong độ rồi.
    Con móng cổ đợt rồi chết là em thề sẽ giải nghệ luôn. Đó là con gà cứu chủ, con gà đó có thể gọi là dũng tướng vì nó đã cứu em mấy trận đá lớn. Nó chết rồi thì em không còn thấy con nào có thể hay hơn nó đc.
    Lần này em quyết định giải nghệ luôn nên gà của em thanh lý sạch hết rùi, không chừa gà nọc luôn. Còn mấy con sắp ra trận đc đang gởi ông anh, chờ đá đc thì em cho tụi nó đi luôn.
    Giờ chuyển qua chơi gà tre kiểng cho thoải mái.

Last edited: 11/7/11
  13. ngoclannghialan

ngoclannghialan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Cái vụ nỳ mình cũng bị rùi... chả hiểu ... gà mình lai 50 nặng 2 kg 450 đá ăn đc 8x trong vòng 3 nốt nhạc trong đó có em lai 50 có, 75 có. thông thường em nó nạp từ 2 đến 3 chân là nắm lông ( chổ nào cũng nắm kể cả lông đuôi) giủ liên tục 4,5 cẳng là tháo cựa... Có ông anh bạn chuyên mua gà bến tre 4-5 triệu/con đá cứ thua hoài ==> mình cười ổng. Hôm ấy thấy em gà mình sức khỏe tốt, sung mản ===> Rủ ông đi đá để "biểu diễn" cho ông thấy "ổng nể". Vào trường đụng em gà nòi vàng nặng hơn minh 80gr đá 4 cây đồng (cáp vậy quá có lợi cho mình). Khi thả gà ra ko hiểu sao em nó chơi "nhảy dây" cà tựng... ko chịu vô gay, khi vô trong lại kiếm đầu đối thủ mới chiu mổ, sau 1 hồi kiếm đầu đối thủ thì em nó bị 1 cây ngay ngực... xù lông sắp xỉu... thằng em thả gà cho mình tiếc con gà can ra thua non... Bị hàng 6 bên ngoài nó chửi con gà mình quá trời ==> Đồ con gà đá cựa mũ (cây cựa = nhựa ko biết đâm đó) vì khi chưa thả gà ra la 80% hàng 6 theo mình đá gà kia ăn 75 rùi... Từ đó tới nay khoảng 1,5 tháng rùi "bị quê" nên ko đá nữa, gặp ông anh đó cũng ko dám bàn tán nói gì tới chuyện gà vịt nữa... Có người thì "an ủi" chắc tới lúc nó trả độ, mình cũng ko biết... Còn các sư kê ở đây thì sao??? Hãy bàn tán cho đề tài này xôn xao thêm nữa nhé...thân.

babyeu and linhgamy like this.
  14. nntnam

nntnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    ái chà vậy là ông nghỉ 1 thời gian đi chứ chơi là phí mấy chú chiến kê đó. hehehe sang nhượng lại mấy em kê đó cho người khác chơi đi :D. Thân

babyeu thích bài này.
  15. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Hi HI anh ý đang dụ ng ta kà............................

16. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    đọc qua một hồi tâm trạng của các sư kê, em thấy chuyện gà linh là có thật, nó đá dở nhưng thắng nhờ hên, mấy con hay mà gặp xui thì cũng nghẻo. tóm lại gà hay+nước nuôi tốt chỉ quyết định được 50%, còn 50% là may mắn :D

17. tungkuangmttg

tungkuangmttg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    ĐƠn giản thôi ! Gà lỡ nuôi tới quá ! NGừoi ta bảo zô trận đá hổn ,đá bừa ! Lỡ nuôi tới quá thì trước khi đá (cách vài giờ ) pạn cho số kỹ 2 chân THui ! Mình thấy 1 số ngừoi nuôi mướn Ở Ba Lai trứoc Đá là sổ nhẹ à ! Thứ nhứt vận động cơ bản ! Thứ 2 GIảm bớt sức Hăng của Gà ! ĐI chơi thấy vậy Góp ý thui ,có gì Sai thì anh em chỉnh lại dùm nhé !

linhgamy thích bài này.
  18. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Anh trai nói đúng quá nè, mấy lần em ăn người ta cũng nhờ gà người ta hăng quá đá bừa nên lãnh đạn luôn nè, Thấy gà người ta tới quá mình khoái , mà thực ra em cũng chả biết gà em có tới hông nữa . hihi

19. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    cách đơn giản nhất ! 1h trước khi đá ! xổ nhấp vài ba chân ! thấy đá hay,bon mạnh...alo6 anh em chiến hữu đi sút ! thấy đá bon yếu,dỡ ! thui xổ cho tối vô gay lun ! ok ! đơn giản mà

babyeu and linhgamy like this.
  20. long.ke

long.ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Có 2 người đang xem chủ đề. (2 Thành viên và 0 khách)
    long.ke ((((dan choi ga da)))
    chạy thui...