Phông nền cho highback

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi thanhlongtre, 14/11/07.

1. thanhlongtre

thanhlongtre Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh em cho hỏi hồ nuôi hb thì cần sử dụng phông nền nào là hợp lí. Xin cảm ơn

2. computer1983vn

computer1983vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    lúc dưới 35cm thì nên để phong nền màu trắng,hạn chế mở đèn 10000k nhiều(1 ngày nên mở 2 giờ).lưu ý là màu sắc cá sẽ nhợt nhạt nhưng vì lúc này cần ép cá lên vãy.Sau khi cá từ 35 cm trở lên thì thay phong màu xanh lợt(da trời).mờ đèn bóng trắng 10000k khoảng 5 giờ 1 ngày.Bạn nên dán đề can đen hoạc trắng dưới đáy hồ.Bên trên hết có phần kinh nghiệm nuôi do bác moneyless viết.bạn tham khảo thêm.bye

3. arowanafish

arowanafish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    ... Kỳ thế ... con TL nhà em ... em mở đèn 24/24 ... hồng cả ngày ... "nâu nâu" mới tắt 1 lần ... mà mỗi lần tắt là cả ngày ... có khi 1 tuần 2 lần ... có khi vì lý do cúp điện ... mà sợ nhất cúp điện cả ngày ... cá ko có ôxi .. $-) ... sợ lắm ... anh em bà con nhớ thủ sẵn những bình ôxi chạy = Pin nha ... đề phòng bất trắc ... ^^ !!!!!!!

4. caolunghongvi

caolunghongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào mọi người

Mình thấy nuôi highback khá đẹp đấy, vì mình cũng đang nuôi, còn vấn đề về hồ thì mình nghĩ là nên dán màu xanh xung quanh còn đáy hồ dán màu trắng là hợp lý nhất,đèn thì thắp đèn màu hồng là ok đó, dưới đây là ca highback mình nuôi nè,các bạn góp ý nhé,cảm ơn nhiều,sao kì vậy mình không thể đưa ảnh lên vậy,xin mọi người giúp mình với.