Phóng sự ảnh "một số loại cây thủy sinh ngoài môi trường"

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi klquynh, 9/10/10.

1. klquynh

klquynh New Member

Thích đã nhận:
    11
    Chào anh em tôi đã là hội viên của Aqua đã lâu chủ yếu là xem chưa dám có ý kiến ý cò cũng như viết một bài nào. Hôm nay xin post một số ảnh cây thủy sinh mà tôi chụp được một trong những lần đi công tác.
    cây này em không biết là loại dì mọc khá nhiều ở bờ mương hay kênh( theo tiếng miền nam). Thêm một số hình ảnh của em nó
    Còn đây là hình khi đã được đưa lên bờ
    Tiếp theo là một loại cây thủy sinh nữa
    Em cũng chịu khống xác định được tên xin các cao thủ nhận dạng và ưu khuyết điểm của nó trong bể thủy sinh cho mọi người cùng biết. Em chụp ảnh lúc có mấy hôm mưa lên nước khá đục chứ mọi hôm em đi vào mùa hè cây cối phát triển mạnh cả con mương cứ gọi là xanh rì . nước trong cỏ xanh đi trên đường mà ngắm cứ gọi là. Thêm một số ảnh nữa ah
    Một loại cây thủy sinh nữa em nghĩ là ại nhìn cũng nhận ra ngay. loại này ở đây cực kỳ nhiều. Dân ở đây toàn mang về nuôi lợn, em xin nói luôn là rong la hán
    Một loài thủy sinh nữa ở đây cũng cực kỳ nhiều qua sách vở, tranh ảnh em mới biết tên là Ngô công thảo loại này em đánh giá là khá đẹp dễ trồng, còn loại như rong đuôi chó thì nhiều vô biên
    Thêm một loai cây thủy sinh nữa mà trong bể aqua của mình mà mọc được như thế này thì tuyệt vời
    Đây là một loại cây mọc tràn lan ở đâu cũng thấy em không biết khả năng nó có thể chấp nhận trong bể aqua không xin cao thủ chỉ giúp
    một số loại tiếp theo
    Xin hỏi các cao thủ đây có phải cây nhất điểm hồng không ah
    Loài cây này em nghĩ là rất thích hợp cho ai chơi bể theo kiểu bán thủy sinh
    Trên điễn đàn này em thấy nhiều anh có nói về sặc thiên đường hay cá săn sắt tiếc luyến một thời chân đất mắt toét ah` em xin lỗi chân đất mắt thơ ngây trong sáng đi câu cá săn sắt em cũng từng như vậy báo cáo các bác là ở đây cá săn sắt rất nhiều bơi nhanh như chảo chớp em đứng rình mỏi cả giò mới chụp dc mấy con con tý chưa lên màu nhiều
    Còn một số loại cây nữa hình dáng cũng rất lạ em chưa nhìn thấy ở cửa hàng bao giờ em xin khất các bác hôm sau vậy

Last edited by a moderator: 10/10/10
  2. cud

cud New Member

Thích đã nhận:
    0
    vấn đề là mang về rồi vệ sinh lại sao cho nó sạch ấy bác à, chứ ko mang nhiều loại trùng lung tung về bể của mình đó

3. dragonrage

dragonrage Active Member

Thích đã nhận:
    43
    hay đó . mấy loại đầu thì ko biết rõ nhưng đã thử trồng rồi cũng đẹp . còn chắc ko phải nhất điểm hồng đâu , nhìn hơi khác . Thôi thử trông xem nó co lên ko rồi up tiếp cho ae xem với

4. JAE

JAE Member

Thích đã nhận:
    58
    hồi nhỏ mình đã trồng mấy cây này rồi !! hình đầu tiên dưới quê mình ở đồng tháp kêu là mã đề nước !!thường mọc chung có hẹ nước nữa, ngoài thiên nhiên có màu phớt hồng, ánh tím ,nhưng đem vào hồ thì chỉ thành màu xanh non !! phát triển thành bụi xòe to trong hồ,rất chiếm diện tích !! thích hợp mấy hồ to 1,5m trở lên ,hậu cảnh !!

5. hungtks

hungtks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    246
    Mấy loại cây này trong ruộng chiêm Ninh bình nhiều vô kể, bỏ vào bể mọc nhanh, chiếm diện tích.

6. ShaggyNguyen

ShaggyNguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Đầu tiên là mã đề nước
    Tiếp đến là loại cây mà có người gọi là thanh đản (lá mọc đối vòng, ra ngọn từ nách lá, xanh mượt rất đẹp), mọc rất nhanh và phù hợp với hậu cảnh
    La hán
    Cây trang
    Rau dừa (không hạ thủy được)
    Rau ngổ đỏ
    cuối cùng hình như là cỏ mũi tên (cũng không hạ thủy được), một dạng bán cạn thôi
    Loại tiếp theo không hạ thủy được

7. khuong.tran

khuong.tran New Member

Thích đã nhận:
    0
    sao em khong nhin duoc hinh nhi ma cac bac cho em hoi cay rau ngo co chong xuong nuoc duoc khong a.
    Sao em không nhìn được hình nhỉ? các Bác cho em hỏi câu rau ngổ có trồng xuống nước được không ạ?