phước lộc thọ 2 ngón tay

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi lahanquan7, 20/10/06.

1. lahanquan7

lahanquan7 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác thấy em này có tương lai "sáng lạng" ko các bác,đầu cũng ko đến nỗi tệ,em nó ăn dữ lắm,các bác cho ý kiến nhé,cám ơn các bác nhiều.Mình là Bình ở quận 7.dt mình "xì cúc" quá nên chụp hình ko có tấm nào rõ ràng cả

2. thiencovn

thiencovn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    Ông Bình ơi cá ngon wá , biết thế lúc trước theo ông lấy cá là được rồi , hôm nào tôi wa coi,ông thấy tôi nói chính xác là cá có tương lai k (hên thôi hehehe)

3. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Bình ơi,cá có vẻ hơi béo rồi đấy,cho nó vào chế độ ăn uống thôi,ngày 2 lần là tốt rồi,đừng mềm lòng khi thấy nó đòi ăn,keke,những con cá bị béo phì nhìn mất cân đối lắm,bụng thì to mà phần đuôi thì nhỏ túm lại,chờ post lại tấm nào rõ rõ chút nhé,thân chào.

4. colagon

colagon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá đẹp tuyệt chưa gì mà châu đã đầy mình.anh kkk ơi cho ăn ngày 2 lần mà khối lượng bao nhiêu

5. lahanquan7

lahanquan7 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bác kkk nói đúng đấy,mình cho nó ăn cũng dữ lắm,vì thấy nó đang lớn mà ko cho an nhiuề thì lại sợ ảnh hưởng đến cái đầu,cho ăn nhiuề thì nhín kĩ lại cũng thấy nó hơi mập thiệt,vậy là mỗi ngày phải bắt con cá này đi bộ tập thể dục mới được,chắc nó cũng giống mình quá,hehee,dt mình chụp hình ko đẹp mới chết,cứ muôn chụp rõ ràng để anh em xem nhưng ngặt nổi cái dt "đuối quá mà"

6. BH Lahan

BH Lahan New Member

Thích đã nhận:
    0
  7. Rongdo

Rongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Theo mình thì cá của bạn đúng là PLT đó. Mà cá đẹp lắm, tương lai cũng khá đó!
    Nếu đầu cá chưa lên nhanh thì bạn đừng nản, vì giống PLT này lên đầu chậm lắm, không như KCPLT đâu.
    MÌnh hồi đó có mua 1 con cỡ 1,5 ngón rồi mà chả thấy tí tẹo đầu nào cả, mua giá 300k mà cũng sợ lỗ lắm. Nào ngờ nuôi tới 1 lúc nào đó nó bỗng "bức phá" nhanh kinh khủng, giờ cái đầu nhìn đẹp lắm, thuộc loại cá đầu bự luôn, mà chỉ mới chưa tới 4 ngón.
    Ông anh của mình cũng vậy, nuôi cả bầy đầu cũng đẹp như nhau, ngủ có 1 đêm sáng dậy thấy có 1 nhóc bung đầu thấy sợ luôn, bán ngay được giá gấp đôi mấy con cùng bầy, mà bây giờ thì giá nghe đâu trên 7tr luôn đó!
    Nuôi PLT là phải kiên nhẫn đó nha! Biết đâu chừng con cá của bạn tới "giờ G" sẽ thành 1 "chàng lực sĩ đầu bự" không chừng!
    Còn chuyện cho ăn thì đúng là bạn cũng nên giảm bớt lại, vì cá mập tuy dễ thương nhưng mập quá nhìn quái lắm, mà nếu cho đẻ cũng khó hơn nữa!
    Chúc cá bạn ngày càng đẹp ha!

8. totite

totite Active Member

Thích đã nhận:
    0
    PLT thì đầu không to đâu nha!nhưng tùy thôi! biết đâu con cá của bạn sau này biến chứng đầu to tò ....hết ý đó nha