Phượng Hoàng Lửa?

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi trandat, 24/2/06.

1. trandat

trandat New Member

Thích đã nhận:
    2
    Các bác xem hộ em con này có phải là phượng hoàng lửa không? Em này có tương lai không? Nó cở khoảng gần bằng 3 ngón tay rồi. Bên ngoài màu nó còn đỏ hơn trong hình nữa, đầu thì lúc lên lúc xuống.

2. Duyfish

Duyfish New Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn đừng nên khiêm tốn .cá bạn ko fai phung hoàng lửa đâu(dam chắc chắn như thế).Đây chắc là spr lột thui.vì là spr nên lên xuống thất thường lắm.Dù sao màu con đó đẹp lắm rùi

3. beebee3110

beebee3110 New Member

Thích đã nhận:
    0
    bác trandat ơi,bác mua con này ở đâu vậy,hình như bác để đèn màu tím phải hum

4. trandat

trandat New Member

Thích đã nhận:
    2
    em thì em chẳng quan tâm nó giống gì, miiễn thấy thích là được, em cũng nghĩ con này là 1 dạng đặc biệt của SPR vì màu của nó đỏ hơn SPR nhiều lắm. Em đã thấy 2 chỗ có bán con giống như vậy rồi, 2 nơi đều nói là phương hoàng lửa nên em mới hỏi như thế thôi, giá thì cắt cổ, con gần bằng bàn tay, đầu cổ màu mè thì y như con của em, giá 3tr rưởi... :-&.

5. trandat

trandat New Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình mua con này trên đường Đồng Xoài, gần chợ Hoàng Hoa Thám Tân Bình. Mình chỉ để đèn hồng tím bình thường thôi, loại đèn 3 tấc để được dưới nước, hồ 7 tấc, vậy mà nó đã đỏ như vậy rồi, mình bật đèn 6 tấc thì màu đỏ của nó nhìn chói mắt lun, nhìn cũng khoái khoái :D

6. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,985
    Con này đẹp thật đó bạn, mới 3 ngón tay mà đỏ chói luôn, chúc mừng bạn có cá đẹp. chế độ ăn như thế nào vậy?

7. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    Con này bác mua bao nhiêu vậy.Bác chỉ mỉnh chỗ mua dc ko .

8. hungvtrs

hungvtrs New Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này là Phượng hoàng lửa đó, mắt trắng mỏ chim màu đỏ tươi sáng. thật ra Phượng hoàng lửa cũng từ Spr ra nhưng con nào có biến thể đặc biệt như con này thì mấy người bán kêu Phượng hoàng lửa và ra giá trên trời. Mình nghĩ thế không biết có đúng không vì từ xưa tới giờ làm gì có cá giống (cá bột ) Phượng hoàng lửa, lâu lắm mới gặp ngoài tiệm bán 1 con thì ít nhất cũng cỡ 3 ngón tay rồi.

9. trandat

trandat New Member

Thích đã nhận:
    2
    Đúng rùi, mình cũng nghĩ y như bạn vậy, có thể nó chính là SPR, nhiều khi trong 1 bầy SPR có 1 con đặc biệt đỏ hơn mấy con khác nên người ta đặt tên như vậy cho nó oai chứ làm gì có giống nào là phượng hoàng lửa, nếu có là người ta đã bán đầy cá bột rồi.

10. trandat

trandat New Member

Thích đã nhận:
    2
    Chổ mình mua con này chỉ có 1 con thôi mà mình đã mua mất rồi :D. Mình còn biết 1 chổ nữa, chổ này có 1 con gần bằng bàn tay, màu sắc, đầu cổ y chang con của mình. Tiệm đó nằm trên đường CMT8, mình không nhớ số, từ ngã 3 ông tạ bạn đi về hường ngã tư Bảy Hiền, tiệm đó nằm bên phải, trên khúc đường đó chỉ có 1 tiệm đó thôi.

11. hungvtrs

hungvtrs New Member

Thích đã nhận:
    0
    Khi nào chơi chán (nhìn chói mắt quá) thì PM cho mình nhé. Mình thích cái mỏ chim của con này.

12. trandat

trandat New Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn có vẻ chịu sưu tầm hàng hiếm dzữ ta, vì mình thấy mấy con King của bạn đẹp mê hồn. Ok, khi nào bán mình sẽ ưu tiên cho bạn :)

13. tuandv

tuandv New Member

Thích đã nhận:
    1
    Con này nhỏ mà đã đẹp như vậy rồi, tương lai lớn lên chắc là "tuyệt". Ở HAN chỗ nào có bán giống như con này, bác nào biết chỉ em với nhe! Thanks!

14. teacherform6

teacherform6 New Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy bro ơi, con cá đó không phải phượng hoàng lửa đâu. vì phụng hoàng lử có cặp mắt khác : mắt trắng và ở giữa tròng mắt có một sọc trắng. ở việt nam , chưa có phụng hoàng lửa vì giá của nó mắc lắm nên không có ai dám nhập về đau. phụng hoàng lửa thí không cần đánh đèn màu của nó đã rất đẹp và nó không bị lên xuống thất thường như spr. con của bạn lên xuống thất thường thì chắc chắn là spr , tuy nhiên cá của bạn cũng đẹp, nhưng đầu nếu có lên cũng chỉ là một tầng thôi, mình nuôi spr nhiều rồi nên mình nhận ra ngay. thân chào.

15. BigFish

BigFish New Member

Thích đã nhận:
    0
    Có bạn nào biết chỗ bán SRS bột ko ? lúc trước mình đi tìm mãi mà ko có.Con cua trandat nhìn nhức mắt thật, đỏ vừa thôi chứ đỏ thế lúc ngắm nó chắc phải đeo kính cho đỡ chói mắt ;) đẹp thật

16. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    chổ đó bán bao nhiêu vậy bro... cá của bro mua về là đỏ như vậy ah...sao minh nghi quá...thường thì ở tiệm họ hay cho cá ăn thuốc lên màu,còn ko thì cho ăn thuốc như thuốc phiện vậy...nên cá họ rất đẹp.

17. rivervt

rivervt New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tiệm cá đó nằm đối diện với nhà sách Nhân văn trên đường CMT8, con SPR đó to cỡ hơn 3 ngón tay một chút rất sung , đầu to hơn em này , vây và đuôi rất căng , màu cũng đỏ lắm (nhưng không chắc vì chủ tiệm chơi đèn đỏ tím mà còn rải đá đỏ nữa), giá 3 chai rưỡi , bác nào máu me thì ghé xem thử chứ còn em thì không chơi LH .

18. trandat

trandat New Member

Thích đã nhận:
    2
    Lúc mới mua về, bị lạ nước nên nó bị mất màu và nhát lắm, trốn ở trong góc, nhưng sau 1 ngày thì nó lên màu trở lại và rất sung, chạm tay vào hồ là nó lao ra muốn húc vào kiến muốn tét mỏ :D.

19. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Bác Trandat tậu đâu được em nhìn hay ra phết đấy nhỉ? Mình nhìn màu rất tươi giống PHL nhưng cái mỏ của nó lại giống KĐ... cá bác làm anh em bối rối quá ~X(
    Dù sao cũng chúc mừng bác có được cu tí xinh xinh.

20. Xuyendl

Xuyendl New Member

Thích đã nhận:
    4
    Con này màu đẹp quá,nếu bạn nuôi lên đầu nửa là khỏi chê luôn.chúc bạn nuôi mau lên đầu, khi nào cá lên đầu bạn nhớ post hình cho anh em thưởng thức nhé.