phượng hoàng nuôi trong ly kiếng có thể sinh sản được không

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi nhimthuytinh, 7/5/08.

1. nhimthuytinh

nhimthuytinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em có nuôi 2 phượng hoàng (1 trống 1 mái ) trong 1 cái ly kiếng và rất hy vọng chúng có thể sinh sản, mong mọi người chỉ bảo cho em xem để trong đó chúng có thể đẻ được không để em còn biết đường nhé?

2. nhimthuytinh

Thích đã nhận:
    1
    [​IMG]ảnh cái ly đó nè[​IMG]

3. giang229

giang229 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    loài phượng hoàng rất dễ sinh sản , nhưng nó cũng rất nhạy cảm với môi trường nước , bạn phải luôn giữ cho nước luôn ổn định , trong sạch cá mới khỏe được nếu ko cá dễ nấm bệnh rồi chết , có khi nó chết mà ko cần biết lý do luôn đấy

4. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Cái ly này chỉ thích hợp với vài cặp 7 màu, hạt lựu thôi...à thêm tép gạo vô nữa cũng hay!

5. nhimthuytinh

Thích đã nhận:
    1
    về chuyện trong sạch thì mình khá yên tâm,nước mình thay khoảng nửa tháng vẫn trong vắt như nước mưa vì cái ly đó mình nuôi rất ít cá cộng với con bống dọn rong rất chăm làm nữa. Mình nuôi bọn phượng hoàng này được khoảng hơn 3 tháng rồi mà vẫn thấy khỏe mạnh lắm. À, bạn ơi ! Phượng hoàng có mùa sinh sản riêng không hay là mùa nào chúng cũng có thể có bầu được

6. alexie

alexie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhìn đã quá ^^.bữa nào học hỏi mới dc.Ko lọc ko j hết mà nc trong vắt.làm sao hay vậy

7. rubyqn

rubyqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình nghĩ nên có không gian rộng hơn chúng mới có thể bắt cặp và sinh sản được

8. nhimthuytinh

Thích đã nhận:
    1
    nước trong

Nước này mình thay đã 2 tuần rồi đó, mới thay còn trong hơn nhiều cơ. Bên dưới dải 1 ít sỏi nhỏ,mọi chất bẩn sẽ chui xuống đó ( như bình lọc nước ấy) khiến cá không làm quẩn lên được, cộng với 1 con bống dọn rong chăm làm là ổn thôi. Với lại bạn đừng tham nuôi các loài cá to nếu như bình,bể của bạn chật (cá vàng là nên tránh tuyệt đối vì bọn nay tham ăn và hay thải chất bẩn lắm, vài ngày là đục nước ngay). Nuôi rong cũng giúp nước sạch đấy vì những chất bẩn nhẹ sẽ bám vào đấy, sau đó con bống đi dọn sạch cây rong là ok thôi.

9. nhimthuytinh

Thích đã nhận:
    1
    [​IMG]con bống này chắc bạn nhìn thấy nhiều rồi,hầu hết chúng đều rất chăm chỉ nhưng cũng có lúc chọn phải con lười ăn thì vô tác dụng đấy. Cứ chọn những con thật béo có nghĩa là chúng tham ăn và chăm làm