Phương pháp lên gù mới ?????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Ca con, 5/11/07.

1. Ca con

Ca con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Thưa anh em! Tôi thấy ngoài các phương pháp lên gù truyền thống như: soi gương, kè cá mái, cho rượt cá nhỏ hơn (cá sặc), cho ăn thức ăn công nghiệp(XO, JBL...) vv..vv..:applause: Thì có 1 phương pháp cũng thấy có người áp dụng là cắt mấy tấm hình La Hán đầu to dán sau hồ, người ta nói là cho cá của mình thấy nó sẽ tưởng địch thủ đầu to thì nó sẽ sung hơn và đầu cũng to ra(mình thấy cá của họ đầu to lắm mà họ cũng đang áp dụng cách này)~X( . Không biết đúng không mong anh em trả lời giúp:confused: :confused:

2. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    Các bác cho em hỏi, em nghe nói cá nhỏ (cỡ 2 ngón) mà châu đã lên đầu thì khi lớn lên gù sẽ ko to có phải ko? Như em này, các bác nói sau này gù có to dc ko? em này 2 ngón

3. QBi

QBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn muốn hỏi gì thì sao không mở topic mới, lại đi post vào topic của người ta và lại đi lạc đề thế này???

Cách đó cũng có lý đó bạn. Tôi hay lấy cái hũ XO có hình con cá la hán trên đó cho cá nó kình. Nó thấy là sung lên liền, nhiều khi còn sung hơn khi soi kiếng nữa.

Last edited by a moderator: 6/11/07
  4. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    _ Cái này thì chưa ai có thể chứng minh đuợc :confused: , nhưng theo tui thì chắc chỉ là 1 vài % nhỏ thôi chứ khó lắm ! cái này phải thử nghiệm lâu mới biết được thế nào !
    * nuôi 5 con ko dán hình phía sau >>>>>>>>>>>> ????
    * nuoi 5 con có dán hình cá la hán đầu to phía sau >>>>>>>>>>>>> ????
    Kết quả : ?????
    * lấy 5 con có giống kô tốt nuôi bình thường có dán hình phía sau >>> ?????
    * lấy 5 con có giống kô tốt nuôi bình thường không dán hình phía sau >>> ????
    Kết quả : ????
    _ Theo tui thì phải thử nghiệm như vậy may ra mới có thể biết được b-(
    Các bác nghĩ sao ? Thân :x

5. binhbung

binhbung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    vậy có khi nào mình nuôi kim cương có dán hình KKF phía sau thì nó sẽ bung đầu giống KKF không
    Sàm tí thôi ...

6. khoanguyenanp

khoanguyenanp Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nó coi hình đã đời, sau đó nhảy đành đạch đòi đi thẩm mĩ viện thì có

7. nguoinhanroi

nguoinhanroi Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi nghĩ cá mái ôm trứng nên dán mấy tấm hình cá trống đầu bự, dàn áo bảnh bao để cá mái... suy tưởng. Sau này thế nào con nó cũng đẹp, ka ka ka...

8. Claudio

Claudio Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bác 99% là ko lên đầu đâu, dáng xấu mà châu leo đầu quá sáng nữa

9. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Cũng chưa chắc đâu bạn nuôi cỡ 2 tháng nữa xem sau. Mình nghe nói châu leo qua đầu thì lớn lên cá sẽ có châu nhiều, dàn áo đẹp chứ chưa nghe nói châu leo qua đầu mà đầuu một cục. Chúc bạn thành công nhé

10. dung.nd

dung.nd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Nuôi cá lớn thì mình chưa thử nghiệm nhưng cá nhỏ thì các bạn chớ có thử nghe. Vì mình đã từng bị trường hợp này rồi: Số là mình nuôi 1 em Kinh KF và không biết vì sao mà nó cứ nổi sọc cả ngày và cứ chui vào một góc hồ đứng miết, khi cho ăn thì chỉ vội chạy ra đớp và lại vội chui vào góc hồ. Sau này phát hiện ra là do bên cạnh cái hồ mình đặt bức tranh cá mà tiệm NHKC tặng. Lấy búc tranh đưa đi chỗ khác, kết quả cá đã bơi lội tung tăng và hết nổi sọc

11. copgia_gackiem

copgia_gackiem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tùy theo con cá, nếu cả của bạn đã sung thì lâu lâu bạn cho nó thấy mấy cái hình con cá có đầu to hơn và tướng ta sung hơn nó sẽ phát triển tốt hơn, nhưng cá la hán cũng khôn ranh lắm nên bạn chi thỉnh thoảng mới cho nó thấy thì nó còn sung nếu thấy hoài nó quen, mất tác dụng. Nếu cá của bạn cảm thấy sợ khi thấy hình những con cá khủng kia thì bạn cũng đừng cố ép ... Cá nhà mình mỗi lần thấy cái lọ thức ăn SUMO có hình con la han là nò sung, mình tò mò không biết nó sung nên vì sắp được ăn hay vì nó thấy cái hình con la hán kia nên mình có lấy trên mạng tấm hình con king kamfa đoạt giải mang rửa và về cho nó coi, lúc đầu nó có vẻ hoảng nhưng sau đó nó phòng vệ ngay, mình có cảm giác nó sung hơn.

12. KeVinLee

KeVinLee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vừa thôi ông ơi, nó thấy cái hũ XO nó đói bụng nên lồng lộn lên đó.:D
    Chắc mấy cái tạp chí cá La Hán mà biết vụ này sẽ in hình cá đẹp ở trang giữa như mấy cái tạp chí điện ảnh, thời trang hay in hình diễn viên, ca sĩ vậy.

13. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cái chiêu kích thích gù mới của pác nghe cũng hay hay mà em cũng xin có ý kiến thế này. Nếu pác nói nó thấy gù to thì kích thích, thế pác có nghĩ lại là nó thấy trong hình khủng như thế đâm ra em nó nhát thì sao, lúc đó cần gù gù to thì ko to mà nó còn teo lại thì khổ...

14. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    to hay ko cũng phải do di truyền của cá .và do mình chăm sóc

15. Ca Ro

Ca Ro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    He he, áp dụng chiêu này qua người, kiếm hình Beckham ngắm hoài chắc đẹp trai ra.

16. thekingx

thekingx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Dán hình mỹ nhân hy vọng lên lẹ hơn là dán hình cá đó^^ :D

17. tamthuong312

tamthuong312 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy pro ơi cho hõi ánh đèn có tác dụng gì vậy hay là đễ trang trí cho nó đẹp thôi vây ?Mình là thành viên mới ko biết hõi ỡ dâu nên hỡi đại ỡ đây ai biêt thì chĩ giúp nha ? Thank

18. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    _ Cũng có tác dụng đấy , nhưng chỉ là phần phụ thôi , nó làm cho cá trông sáng hơn khi mình quan sát thôi
    _ Đối với RED TEXAT thì có phần làm nổi màu của cá lên , noi chung là cân và đủ để nuôi cá thì phải có đèn :x thân