Phương pháp mới trồng phong lan

Thảo luận trong 'Hoa Lan' bắt đầu bởi MAVOI, 7/4/12.

1. MAVOI

MAVOI Khổ vì Hoa

Thích đã nhận:
    1,092
    Hôm rồi một lần kiểm tra cây em phát hiện ra có một cây đai trâu bị chim nó ị một đống tướng vào giữa ngọn , mặc dù rất rảnh nhưng em vẫn quyết đinh không chịu rửa kết quả là sau gần tháng cây có vẻ chẳng làm sao cả , kết luận : phân chim thuộc vào loại nóng rực rụa nên các cụ nhà ta ngày xưa chỉ để bón cho cây ớt , nhưng cấu tạo của phong lan lại tuyệt vời chính lớp sốp bao quanh rễ là lớp áo giáp thẩm thấu phân chim mà không làm bỏng rễ , nên em đang định sản suất một loại phân bón bàng C chim nghiền mịn , đảm bảo các bác thúc cây điên cuồng mà không sợ cháy , chỉ cần lấy phân phơi khô nghiền mịn ra rồi pha vào nước ngâm khoảng một tuần rồi tưới vừa tốt cây lại không thối như nước ốc và lại không cháy như phân hoá học , chết cây em đền gấp 1000 lần , đề nghị các bác nào nuôi chim ở hà nội cho em xin địa chỉ , 1 tuần hai lần em đến tận nơi xin hầu khay các bác tiền công xin trả bằng Phân =P~

vinhlisheng thích bài này.
  2. vinhlisheng

vinhlisheng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    750
    Khà khà! Đúng rồi bác! Mình thường cân bằng phân bón bằng cách sử dụng các chất hữu cơ; phân chim khô (hoại) + vỏ thông nghiền nhỏ, nước gạo mới vo...

MAVOI and NGOCUONG like this.
  3. NGOCUONG

NGOCUONG Tẩu hỏa vì lan

Thích đã nhận:
    685
    Phân chim cực kỳ tốt với Lena và Ren. Red, em thường phơi khô rồi rải trực tiếp cách gốc khoảng 15,20cm , rải ở đâu là rễ của hai em đâm vào đó.
    Thân

vinhlisheng and MAVOI like this.