Phương pháp nuôi KingKamFa?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lehoangphuc, 27/11/07.

1. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Các bác cho em đường link dẫn đến cách nuôi Kingkamfa ,em tim trong diễn đàn mà ko thấy...Con Kingkamfa của em chỉ 1 tháng rưỡi thôi..Các bác liệt kê cho em 1 số kinh nghiệm nhé'...Em cảm ơn và chúc sức khỏe..

2. haokhang

haokhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hồ rộng,sâu : Hồ 1000x800x400 nuôi tối đa 2 em cá nhỏ (3 ngón trở lại), cho ăn tép,cá con,JBL và XO màu xanh (loại lên đầu). Đây là kinh nghiệm của mình thôi nhé,bạn tham khảo vài ý kiến khác nhé!

3. tocdo

tocdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cứ nuôi và cho ăn như tất cả các ku la hán khác,chắng có chế độ nuôi gì khác đâu.

4. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    Các bác cho e hỏi...Mình nuôi Kingkamgfa ...đèn hồ mình mở 24/24 hay sao....Hay chỉ mở ban đêm thôi...Mà mở nhiều tốt cho cá ko các bác

5. ThanhTri

ThanhTri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    kkf cũng như các loại la hán khác thôi ,mở đèn thì nên mở trung bình từ 6 tới 8 tiếng 1 ngày .chứ bạn mở 24/24 thứ nhất là giảm tuổi thọ bóng đèn ,thứ 2 là tốn tiền điện ,thứ 3 là cá cũng cần phải nghỉ ngơi (mặc dù cá ngủ ko nhắm mắt ,vì ko có mí mắt giống người )chúc bạn nuoi dc cá đẹp .thân

6. nack

nack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trời,king kamfa cũng bình thường thui,nhưng tại giống cá king khó lên đầu bạn nên giữ nươc sạch,thay nước nhiều lần,khoảng 5 ngày thay ít ít khoảng 1/3 hồ là ok,ăn XO ,lăng quăng là ok,cá king kamfa châu sáng nên để đèn vừa thui,khảong 4 tiếng 1 ngày là ok rùi

7. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    Minh cứ tưởng mở đèn nhiều tôts cho cá chứ....Thế cá king kam fa 1 tháng tuổi ...minh có cho ăn XO hay JBL ko ban..ma loai nào tốt nhất...chế độ dùng thế nào

8. evanpark2004

evanpark2004 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Thức ăn viên dành cho cá bột King Kamfa: Top Red Plus, JBL Novo flowermini, lăng quăng viên (Tokyu body pellet) ở Kala II có bán... dùng để kích thích châu, màu (ăn dặm thêm nhé).
    Thức ăn tươi: lăng quăng, tôm, tépartemia càng tốt, cá lóc con... dùng để vổ bảng cho thân hình cá dày, cao và bổ sung đầu, màu rất tốt (1 tuần cho ăn ít nhất 1 lần).
    Vài lời góp ý...........!

9. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    Cá King kam fa 1 tháng rưỡi..Loại nào mình cho ăn thường xuyên nhất bạn...XO hay JBL có cho ăn ko( mà ăn loại nao tốt)...hiện giờ mình chỉ cho ăn ngày 2 bữa là lăn quăn..Cách 3 ngay/1 lkan minh cho a vài trung chỉ ( vi ăn nhiều trung chỉ quá) chất bổ nhiều sẽ xuống châu,Con cá con em ko dám cho ăn rôi,,e nghe noi ca con chỉ dể giành cho cá mai ăn để có nhiều trứng dể đẻ...Mình chỉ cho ăn 2 loại thôi,,còn loại nào ko ..Mong các bác góp ý cho em nhé..Em tks

10. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    các bạn ơi cho mình hỏi bây giờ kiếm loăng quăng hầu như là không có vậy nếu không có loăng quăng mình cho cá ăn thức ăn gì nhỉ ? ăn bo bo có tốt cho king kam fa không ? à mà còn nữa king kam fa thì nên cho ăn thức ăn viên loại nào đây vì mình nghe nói cho ăn tóp cá sẽ bị hãm đầu phải không vậy cho ăn loại nào để cá lên châu mà vẫn không bị hãm đầu đây mong các bạn chỉ giúp mình với nha thank !

11. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn cho ăn JBL thật là tuyệt ba trong một rùi còn gì .Thêm tép và cá lóc rồi chờ ... chờ .... nó lên đầu

12. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    Các bac cho em hỏi ,,,King kam fa cua em dưới con mắt hơi bên,,,co màu xanh la cây mờ mờ ...nó vẫn dùa giỡn trong hồ vô tư...Va cho em hõi...KKF 1 thang rưỡi cua em ăn XO hay JBL dc ko...Ma` loai nà`o tốt hơn

13. se7en_ct

se7en_ct Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy bác cho e hỏi ,e nghe nói cá dưới 3 tháng tuổi ăn lăng quăng là bị mất châu phải ko vậy ?

14. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    Các bac cho em hỏi ,,,King kam fa cua em dưới con mắt hơi bên,,,co màu xanh la cây mờ mờ ...nó vẫn dùa giỡn trong hồ vô tư...Va cho em hõi...KKF 1 thang rưỡi cua em ăn XO hay JBL dc ko...Ma` loai nà`o tốt hơn