Pls Help me -Teo đuôi

Thảo luận trong 'Phòng và chữa bệnh cho cá bettas' bắt đầu bởi duykhiem18, 19/5/06.

1. duykhiem18

duykhiem18 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đang nuôi cá betta, nhưng gần đây cá mình rất nhiều con bi teo đuôi, môt số khác cắn đuôi rách hết, có cách nào tri không giúp với. cảm ơn rất nhiều.

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Trời sao bác ko tách ra nuôi riêng để tụi nó chung te tua là phải cá em hồi trước cũng bị teo đuôi nhưng em cho nó ăn trùn , thay h2o mới thêm tì muối trong vòng gần 1 tháng là sạch bệnh à còn dụ nhiệt độ nữa

3. duykhiem18

duykhiem18 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào bạn, cá mình đã nuôi riêng rồi đó chứ. ở đây là nó tự cắn đuôi của nó. Còn đuôi bị teo từ khoảng 150 độ xuống còn khoảng 30 độ thôi. cá không sừng nữa.

4. phat

phat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    tuy ở xa tận chân trời nhưng ở ngay trước mắt
    cá của anh bị nước ăn đuôi anh nên thay nước rồi bỏ lá bàng vào sau đó cho ít muối hột rồi cứ 3 ngày thay nước 1 lần nhớ cho cá ăn các loại thức ăn bổ dưỡng như cá lóc con loại nhỏ nhất đó nha chứ không phải loại cho cá la hán ăn đâu.Chúc anh thành công

5. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    vậy em sory bác nha em tưởng bác nuôi chung từ nhỏ lận mà bác kiếm cá loc con cỡ vừa miệng tụi nó cũng mỏi xăng đó bác hai bác chỉ cần dùng loại nước dinh dưỡng trong báo cá cảnh có quảng cáo đó , tiện lợi , ko gây ô nhiễm môi trường ...........

6. lia thia

lia thia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bromsgrove international school , Bangkok, Thailan
    ủa !!! mà nước đó bán ở đâu zay CAYCAVOI và nó xài như thế nào thì cho mình bít nha , thân .

7. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    úi da em xin lỗi bác lia tia nho vì hổm rày mắc học nên ko có tỉme để trả lời bác.Nươc1 dinh dưỡng ấy có tên là :thuốc bổ cho cá betta,chiếc xuất từ lá hạnh chứa axit humic và chất tannin có chức năng chống vi khuẩn có hại , giúp trung hòa nh3, bổ sung iếu tố vi lượng và tăng cường can xi , tăng cường cơ bắp cho cá và phát triển răng , xương, vảy. Là loại sản phẩm lí tưởng cho sự ss và p-t riển of cá betta giúp cá hoạt bát và lên màu nhanh , đây là sản phẩm mới nên bác có thể ra SƯƠNG NGUYỆT ÁNH mua or ra cao quí

8. dthong

dthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    "lá hạnh" bạn nói là lá bàng đó . Lá bàng tiếng Anh gọi là Tropical Almond Leaves hay Indian Almond Leaves. Chữ Almond 1 mình có nghĩa là Hạnh Nhân .

Last edited: 28/5/06
  9. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Em thử nhặt 3 cái lá bàng rụng về phơi khô cho vào châu nước mà để cả tuần nước hơi vàng tí xíu. Không biết có phải do ngâm ít lá bàng quá ko???

10. dthong

dthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    bạn anh_hung. Như vậy có thể do lá bàng bạn nhặt bị rơi non . Lá bàng già khô chỉ cần 1 lá trong 10 lit nước là đủ vàng khè và 1 ngày là ra màu liền .

11. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thế cái nước dinh dưỡng mà bác CVC nói bao nhiêu thế bác,có phải loại thuốc mà trong báo cá cảnh nói ko,ra sương nguyệt ánh là 71 sương nguyệt ánh phải ko bác.thân