Post hồ cùi chào mừng ABV trở lại ^^

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi trnhatula, 18/1/10.

1. trnhatula

trnhatula Well-Known Member

Thích đã nhận:
    123
    Thông số: D65, R35, C45
    Nền BONBON thế hệ 2.
    Đèn 3 bóng 20w.
    Co2 1giot\s
    Quạt 24\24
    Nhiệt độ 27,28 bữa giờ trời lạnh còn 26 quá sung sướng ^^
    Sau đây là tiết mục show hàng, đang định cắt tỉa lại trồng thêm 1 số thứ để ăn tết xin anh em cho ý kiến nhe, thank kìu mọi người đã xem qua :-*:-*:-*
    Mặt Trước:
    Bên hông:
    Sau lưng ^^
    Vài cư dân trong hồ em.
    Bà bầu :x

2. trnhatula

Thích đã nhận:
    123
    Ko ai thèm cho dùm cái ý kiến với đúng là hok fai dân anh chị trong này, nên chả ai quan tâm hix bùn quá :(

trunghq thích bài này.
  3. hackerkido

hackerkido Member

Thích đã nhận:
    2
    đẹp quá

Hồ tép nhà bạn đẹp quá, tép nhà mình cũng có con đang mang bầu rùi,có điều là không hiểu vì sao trứng tép lại màu xanh:confused:,chắc tại lai với tép mồi quá:crying:

4. vponline

vponline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    ^^.mọi người chưa dọn về nhà mới ấm chỗ mà..hihi..bể bạn chắc cũng set lâu rùi phải ko ? cây cối căng quá còn zì ^^..mà sao lại nuôi Tép RC vỗ béo cho Neon à ..chà chà..

5. trunghq

trunghq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Bỏ mấy cây kia ra thay bằng cây nào lá nhỏ hay cỏ, tóc tiên đi bác. Hồ 65 mà nhìn mấy cái cây lá to nom bé tí lại. Tép nhà bác đi vệ sinh thế nào? Bên em nó ị nhiều lắm, để nền ko dùng sỏi nhỏ thế kia dọn dẹp thế nào nhỉ?

6. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Bác này, ABV trở lại là một sự kiện lớn mà các anh em mong đợi mà bác lại post "hồ cùi" B)
    Hề hề, nói vậy thôi chứ hồ bác đâu có cùi, em cũng chỉ mong cây lên đc như thế này. Theo thiển ý của em thì khoảng sân của bọn tép có lẽ hơi rộng quá, ta có thể thêm cây bác ạ.

7. trnhatula

Thích đã nhận:
    123
    Thank mọi người đã quan tâm chém nhiệt tình hehe. Neon nhà em nó quen với RC òi ko bao giờ đụng tới RC hết. Từ 10 con ban đầu anh cuội cho thì nay được gần 100 con òi ^^ .Cái sân thì đang định phủ nền bằng TCN hoặc TC Cuba. còn mấy cây hậu cảnh thì nay tỉa lại ngắn xuống òi tại em thích cái cách mọc của thằng này nên trồng. Khi cây lên đủ lớn nó mọc rể từ thân và đâm cây con rất nhìu tạo thành 1 bụi cây nhìn rất hay mà ko phải trồng nhiều cây lúc ^^

8. thientanvt

thientanvt Active Member

Thích đã nhận:
    23
    cho mình hỏi với mấy con cá chuột ( chốt trắng ) đó là mới thả hả nếu mới thả thì mình nghỉ nên lấy ra đi vì bọn này chỉ thích có trùng chỉ thôi nếu không no bụng, bọn nó biểu tình quậy lên đó không chừng còn hốt luôn RC luôn . bạn nên lấy bớt mấy cây hậu cảnh thay bănng diệp tài hồng lá kim đi như thế sẽ đẹp hơn đấy , nhiệt độ tốt thế tốt RC lắm .thân chào.

9. trnhatula

Thích đã nhận:
    123
    Thank bạn đã chỉ bảo, bọn chuột mình thả lâu lắm òi bạn tụi nó chả bao giờ đụng tới con tep hay cá nào hết toàn ăn bậy với giành ăn của tep thui.

10. hovaten

hovaten CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    3,243
    Hồng ba tiêu lên tốt quá . HBT là cây rất đẹp khi được cắt tỉa thường xuyên cho nó đẻ nách . thêm cây thì đẹp hơn nhiều...thêm ngổ bò ở tiền xem sao
    :D