post lại ảnh chú chào mào lạ nhờ ae đánh giá

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi thecuongkct, 11/6/11.

1. thecuongkct

thecuongkct New Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình là Tư Nghệ An,hôm trước có chú chào mào lạ ae thắc mắc là hàng nhái ,nay đưa lại ảnh nhờ ae thẩm định lại: 0916 466 736[​IMG]
    http://s1098.photobucket.com/albums/g376/thecuongkct/
    mình không up được ,a e mở ra xem dùm

2. mimora

mimora Active Member

Thích đã nhận:
    36
    của bạn đây

3. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    Em thấy cứ như là nhuộm ấy ạ :D nhận xét bộc phát có gì không phải bác bỏ qua nhé :D

mimora thích bài này.
  4. xanh_tim

xanh_tim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Con này giống nhuộm lắm bạn , mấy tháng trước có 1 anh bẩy được con lửa mái gần nhà , có lông trắng như thế , có chổ trong , chổ đục sau vài tháng nó thay lông giờ đã đen như chim bình thường ...........
    Tuy nói vậy nhưng nhìn qua ảnh mình không giám khắn định chắc 100 % , nếun nhìn tận mắt thì biết ngay ..

mimora thích bài này.
  5. anhducphonghien

anhducphonghien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    hàng thật rồi.để ở cái lồng nhựa màu xanh kia nhìn nó bị pha màu thì ai cũng nghi ngờ,nhưng để ở lồng tre nhìn # ngay,bạn nên chup hình vào ban ngày thì càng rõ hơn ae ko bị hiểu lầm,chẳng qua họ chưa nhìn thấy em này bao giờ nên họ nghi ngờ thôi.nó là dạng chim trắng nhưng ko đc trắng toàn phần
    Em này chắc mộc giở hay sao mà đầu vẫn sứt?

6. thecuongkct

thecuongkct New Member

Thích đã nhận:
    1
    đúng là hàng thật đấy,hôm vù­a rồi e nó đã thay 4 lông đuôi rôi,dài khoảng 3cm, hôm nào thay hết lông mình chụp lại cho ae em xem, đù­ng phát biểu tùm lum nhé

mimora thích bài này.
  7. hoangmobi

hoangmobi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    807
    Nhình qua biết hàng thật roài. Chúc mừng Bác đang sở hữu hàng độc !

mimora thích bài này.
  8. dinhhaind

dinhhaind Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    chúc mừng chúc mừng ,hàng thật đó.Nhưng không không biết là trống hay mái vì mào hay cúp.

mimora thích bài này.
  9. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Hình như mắt màu đỏ thì phải , nếu vậy thì ko phải nhuộm đâu , chúc mửng pác

mimora thích bài này.
  10. TuTienGiang

TuTienGiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76
    Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình góp ý kiến về chú mào nhà mình ! trước đây và bây giờ đã có nhiều nhận xét khác nhau vì các bạn ko được trực tiếp xem. Sự thật vẩn là sự thật phải không các bạn! Qua đây mình cũng xin cung cấp thêm một số chi tiết để nhận dạng thật giả . Trước hết ta nhìn kĩ sắc lông tổng quát, kế đến nhìn vào chân ,mỏ , phán đoán tuổi và xuất xứ của nó để có kết luận .Ví vụ như con chim này có mỏ màu xám ,mắt hơi ngã vàng ,lông trắng thì trắng từ gốc lông. Có những trường hợp bạn tìm được chào mào non lông đuôi và cánh đều trắng mắt đen chim tơ chưa thay lông ,thường thì loại này khi thay lông sẻ bị mất hẳn sắc trắng. Đôi lời chia sẻ cùng các bạn . Có lẻ ít hôm nửa mình sẻ đem chim đổi gạo để có lộ phí sưu tầm tiếp và cũng lai trình làng cho vui các bạn nhé!

11. anhducphonghien

anhducphonghien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    góp ý thêm với ae như này có gì ko đúng bỏ qua cho,theo tôi thì những em chim nhuộm là những em chim non thì mới tha hồ làm j thì làm,còn những em mộc hay mộc giở thì ko thể cầm tay mà nhuộm đc nếu cố tình thì màu của nó cũng ko thể chuẩn đc và dễ bị lộ phải ko các pác?

12. vu minh khoi

vu minh khoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Nhìn mắt đỏ thế kia e nghĩ chắc k phải nhuộm......................

hieukape thích bài này.
  13. le_tung_lc

le_tung_lc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Em thì mới chơi, chẳng dám góp ý với các bác, nhưng với những em thế này thì nên để nuôi, có ai muốn mua cũng đừng bán, mà có ai muốn hỏi mua cũng nên xem xét người bán. Chả có ai dân chơi mà mua rồi bán lại 1 em chào mào đẹp như thế:D. Thân!!!

---------- Post added at 11:02 PM ---------- Previous post was at 10:36 PM ----------

em xin góp ý cái!
    Nếu đã là bạch tạng thì mắt đỏ và lông mất sắc tố (seach trên mạng sẽ rõ). Đó là đặc trưng của bệnh này, nên nếu nói 1 chú lông sôcôla mà mắt đỏ thì em nghì là cực hiếm, hiếm hơn cả bạch tạng thông thường như em này (tất nhiên có sự đặc biệt của thiên nhiên).
    nên em nghĩ em trong topic chụp flash sẽ cho hiệu ứng mắt đỏ, nếu so sánh với mắt đỏ trong ảnh sẽ khác hẳn nhau.
    em là 1 dân "chuyên sinh" nên có suy nghĩ chủ quan như vậy. Những chú chào mào bông, lông trắng ở 1 vài điểm thì có thể có, chứ bảo bạch tạng, lông màu sôcôla trên toàn thân, mắt đỏ thì em nghĩ là "không có".
    nếu ai có ý định mua những em thế này nên xem xét cho kỹ:D vì giá 1 em nếu đúng thế này thì không hề rẻ (chắc vài chục củ, vì như em nói, chắc nó hiếm hơn Bạch tạng như trong hình). Em có vài lời góp ý thật sự của 1 dân "chuyên sinh".
    Vì em thấy dạo này nhiều người post hình mấy em sôcôla thế này quá!!!
    Do là người mới của diễn đàn nên không tránh khỏi sai sót, mong mọi ngưởi bỏ qua. Em đóng góp ý kiến cũng vì 1 cộng đồng chơi chim lành mạnh!

I&SơnCa and ductronglc like this.
  14. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    Bạn chủ topic định bán bao tiền đổi gạo vui lòng Pm cho mình giá được không ?

15. lucifer

lucifer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    post bài để ae chém. ông lại bảo đừng phát biểu tùm lum, thế ông đăng bài làm gì. theo tôi : con cm của ông là hàng đểu. phát biểu này không tùm lum !

16. thanhhd

thanhhd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    336
    Theo ý kiến của tôi thì bạn đừng nên đưa mấy hình CM nhuộm lên đây làm gì mà cũng cảnh báo những ai mới chơi CM trước khi muốn mua thì nên hỏi những người chơi lâu năm họ sẽ chỉ cho ko là mất tiền oan đó.Con chim của bạn cũng sẽ như con chim này thôi hiện tại em nó cũng đã chết rồi vì chim nhuộm cũng ko sống được lâu

[​IMG][/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]
    Có mấy lời góp ý với bạn (Những ai muốn nuôi chim CM lạ nên cận thận ko là bị lừa giống như con này )

Last edited: 15/6/11
  17. longwave

longwave Active Member

Thích đã nhận:
    82
    con này chân trắng,mỏ trắng nửa thì quá chuẩn.nhưng tầm này thôi củng là quá khủng rồi

18. Hai Chao Mao

Hai Chao Mao Member

Thích đã nhận:
    11
    Chú này thì đúng là hàng hiếm rồi bạn ơi....Chúc mừng chủ nhân sở đắc.

19. hunggl

hunggl Active Member

Thích đã nhận:
    17
    hàng thật nhưng hàng gì chứ?chào mào bạch tạng hay chào mào bông ,mơ???mình nghĩ không phải bạch tạng đâu nhé.ai thắc mắc thì xem lại đặc điểm của chào mào bạch tạng.nếu theo chủ chú chim là lông chim không bị đổi màu khi thay lông thì mình cũng xin chúc mừng bạn vì đã có một chú chim có màu lông lạ đó.có thể nói là hàng quý

20. hoangj

hoangj Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    chim thì chẳng bít thật hay giả mà em chỉ biết cái lồng nuôi em nó là thật