pót hình khoe cái hồ ở nhà.

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi ngotronghieu, 11/6/07.

1. ngotronghieu

ngotronghieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Em là thành viên mới có vài tấm hình về hồ (setup ngày 19/05/07) .Mong mấy anh chị góp ý dùm..
    Lần đầu pót nên còn vụng về mong thông cảm:( :(

2. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Cho mình hỏi, mấy cái cục hút trên kiếng sau có tác dụng gì vậy bạn? Bạn thả nhiều cá thì nên trồng thêm vài loại cây phát triển nhanh để đảm bảo môi trường, chống rêu. Cây trong bể dài do thiếu sáng.

3. akira

akira Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bể ít cây nên thấy rời rạc quá!
    Anh nên trồng thêm một ít cây hậu cảnh đi. Kiếm cây nào phát triển thật nhanh đó.

4. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Mấy khúc lũa hoành tráng thật. Tuy nhiên nhiều lũa quá thì lựa chọn cách sắp xếp cũng mệt đầu. Mấy cục đá để cột cho lũa chìm nằm trên cao quá, mình thấy cho nó khuất dưới nền thì hay hơn.

5. CC_ABENLA2006

CC_ABENLA2006 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    120
    bể của bạn đẹp lắm,có ấn tượng,bố cục rõ và hài hòa từ phần nền cho đến rêu lũa,
    ' nhưng mình thấy mấy khúc lũa bị ra mầu thì phải, hình cuối cùng cho thấy nước đã ngả vàng,chắc bạn ko ngâm nước trước khi làm nền.và nền cát trắng ngả màu đen. rất khó vệ sinh,
    hình như mấy khúc gỗ này mình thấy bán ở đường hoàng văn thụ thì phải, 10k 1 khúc nhỏ phải ko bạn,
    vài ý nho nhỏ, ko dám múa rìu, có gì xin lượng thứ,,,,,,,,,

6. ngotronghieu

Thích đã nhận:
    4
    Mình vừa trồng thêm một ít HỒNG HỒ ĐIỆP mấy cục hít kiếng ban đầu định làm phông nền bằng rêu. Tại mình làm nền bố trí lũa xong rồi lấy từng cục ra cột rêu ( mệt quá trời) nên nhấn xuống nữa sợ động nền, nên đành để vậy (một thời gian sau bổ sung thêm rêu hi vọng phủ gốc).Hồ này được gần 3 tuần ...... kính mong các Anh cứ góp ý kiến dùm em.....Em sẽ tiếp thu để cùng tô điểm thêm cho ngôi nhà của chúng ta...

7. ngotronghieu

Thích đã nhận:
    4
    không phải ra màu đâu chocon2006 là do máy chộp đó...... nước trong lắm đó....lũa đã được xử lý (100% là không ra màu) tại nó BẢY CHÌM BA NỔI nên phải trợ lực... cầu mong thời gian sau NGUUMAOCHIEN lên cao và rêu xuống thấp ----> góc đá rêu phong ----> thì nhìn đỡ hơn.....

8. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Mấy khúc lũa này MP thấy hình như chưa chìm nên anh cột đá dưới góc nhìn mất tự nhiên quá ạ. Sao anh không ấn xuống nền che đá lại nhìn đẹp hơn.
    Nó chưa ra màu sớm nhưng em chắc rằng không thể nào không ra. Hi vọng là em sai hìhì

9. ngotronghieu

Thích đã nhận:
    4
    Cám ơn minhphong nha.... nói thật mình đã ngâm nó trong nước để ngoài ánh nắng mặt trời gần 1 tháng đó ( vào buổi trưa nước lúc nào cũng > 40 oC đó) ngâm đến nỗi nó sợ luôn đó....hiihihihiihihi

10. tuanpham

tuanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Bạn nên vùi phần đá xuống nền đi. Trông mất tự nhiên quá. Nhưng cây cối có vẻ tốt và sạch quá nha.

11. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    mấy khúc lụa của bác nó hoành tráng quá.hehehe
    Hồ mới setup mà phải cần phải 1 khảng thời giang cây và rêu phát triển
    chúc bác có được cái hồ như ý mình nhe.

12. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Đúng là tỷ phú lũa :laughing::laughing: nhòm kỹ mấy khúc lũa của bạn đẹp quá. hình như nước hơi đỏ do màu lũa phai ra. theo mình bạn bỏ bớt lũa thì hồ sẽ thoáng và mai mốt rong lên nhiều sẽ không bị rối. à mà sao bạn có nhiều núm hít thế ? định treo rêu?
    Chúc mừng tỷ phú lũa nha :applause:

13. gadaubac

gadaubac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Bể đẹp nước trong , co' vẻ thiếu AS . Ban nên cho thông tin bể phân nền ánh sáng , để anh em còn biết , cùng góp ý và cùng chia sẻ niềm đam mê này thân!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

14. mtt

mtt Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2
    Mình thấy gỗ lũa trong bể của bạn rất đẹp. Nhưng nền chưa đươc hài hòa lắm, chắc phải vài tuần nữa... mới đẹp!!! Theo ý mình thì bạn nên bỏ tất vả mấy hòn sỏi ở dưới nền ra hết đi. Thay vào đó bạn nên bỏ đá nhỏ nhỏ vào để thay thế (hay mua vài cục đá lớn lớn về rồi đập ra, lựa cục nào ưng ý sắp vào bể cũng được). Thân!

15. ngotronghieu

Thích đã nhận:
    4
    cám ơn cả nhà

Bể này (1,4 x 0,5 x 0,5).... phần nền từ dưới lên ( sỏi trắng --> 4kg đất sét + 5kg tracatu -->> sỏi trứng --->>> 9kg ADA:laughing: :laughing: ----->>>>> sỏi trứng) .Lọc tràn tự thiết kế (3 ngăn). Bình CO2 (chưa canh liều lượng được) chả thấy cây thở#:-S #:-S . Đèn ( Jebo 1,2 mết X 2... máng đèn tự chế...=; =; ). Quan hệ trong gia đình ( 1 bút chì ((giờ thành cây bút lông)), 2 chú bống vàng ăn rêu, 50 Neon xanh (định bổ sung thêm 30 Neon Vua nhưng chưa được chính phủ duyệt chi....#:-S #:-S ), và 7 chú Redcherry nữa chứ)...... KÍnh mong mấy Anh tư vấn thêm dùm em........:applause: :applause: :applause: :applause: :applause: :applause:

16. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Anh ngoctronghieu ơi, nếu muốn lũa không ra màu nên ngâm nước nóng hay mình phải phơi nắng vậy anh

17. ngotronghieu

Thích đã nhận:
    4
    Chào bạn

Ngâm nước nóng đó bạn..... bỏ vô thau nước đem ra ngoài trời nắng để---------->>>> thành món lẫu lũa rồi
    khỏi cần bếp GAS....ăn không ngon nhưng cũng cứu đói được đó.....=)) =)) =))