Pro vô tư vấn dùm em cái................

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi dark_lord, 22/9/08.

1. dark_lord

dark_lord Member

Thích đã nhận:
    1
    bữa trước wa hàng chim em thấy người ta ban nhìu sáo nâu con ( 50k/con) . em định mua 1 con nhưng hok biết sáo nâu có nói được không ? giá như vậy có mắc không ? nuôi bao lâu thì nói dc ? bác nao giúp em với :D:D

2. bluto

bluto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Nếu bạn muốn nuôi chim nói thì mình khuyên nên mua yểng. Tuy giá đắt nhưng bõ công chăm sóc vì chim yểng rất đẹp lại bõ công chăm sóc. Còn không bạn nên mua sáo đen, loại chân vàng đó, loại đó đẹp lại nói cũng khá tốt. Tuy giá có cao hơn sáo nâu. Khoảng 130 ngàn ( miền Bắc )

3. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    bạn kiếm con Cưỡng nuôi cho nó nói cũng rất tốt, Cưỡng cũng tương đối dễ nuôi đó bạn mà giá cũng không mắc lắm

4. dark_lord

dark_lord Member

Thích đã nhận:
    1
    bác biết Cưỡng bán ở đâu không Hiện em đang ở tp HCM , bữa trước có mua 1 con két ngực đỏ về nhung nó là chim bổi về ít kêu lắm không biết có nuôi nó nói dc hok nữa. em đang định kiếm con nào biết nói mà non về nuoi but hok biết mùa này có chim gì dễ nuôi nữa. các bác tư vấn dùm em lun nha :D:D

5. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Quê mình thì thấy người ta bán Cưỡng nhiều lắm, bạn phải post hình để a,e biết.

6. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    ở SG thì mình không rành lắm, nhưng theo mình biết trước đây thì ở khu vực ngã 7 Lê Hồng Phong hoặc khu vực thuận kiều cũng có nhiều tiệm bán chim đủ loại. còn giờ thì không biết thế nào, Nếu bác thích thì có thể ra khu vực đó tìm thử xem.

7. nndung

nndung Member

Thích đã nhận:
    7
    cưỡng con bây giờ cũng thấy hiếm rồi,nếu bác muốn nuôi chim con thì em khuyên nên để mùa sau thôi,bây giờ cuối mùa rồi chim thường ko tốt đâu,tốt nhất là nuôi chim đầu mùa.Còn tiệm chim ở tphcm thì nhiều lắm,bác vào đây tham khảo nhe
    http://aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=51417

8. cristianodat

cristianodat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Nếu bạn muốn mua chim nói thì bạn nên mua nhồng hay chim sáo đen chân vàng,chim nhồng bán ở dưới cầu nhị thiên đường còn chim sáo bán ở thuận kiều mùa này sáo non nhiều lắm mình cung~ tính chủ nhật này đi mua 1 em.Bạn đang nuôi chim két nếu bạn muốn em nó nói tốt thì bạn nên gần gui~ với em nó và khi két lớn thì bạn day em nó nói.Chúc bạn thành công!