PSST DÙM ẢNH BỔI CHO LEQUANG868246

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi Nopain Noagain, 25/9/08.

1. Nopain Noagain

Nopain Noagain Member

Thích đã nhận:
    1
    Đây là con bổi em mới tậu. Nhờ anh quang post giúp nhưng ảnh bị lỗi. mong các cao thủ đánh giá giúp xem có nước non gì không kẻo để nuôi lâu lại tốn lúa...Hì! hì!
    Đây là hình của em nó đây ạ!
    http://www.flickr.com/photos/30813769@N05/2887398748/

2. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Chú chim này nhìn cũng đẹp đấy tuy nhiên muốn biết nước non thế nào thì bạn phải up nhiều hình ơ những góc độ khác nhau các cao thủ mới bói đc.Bạn nên vao trang www.upnhanh.com Up ảnh lên topic nhe.

3. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    đây để mình giúp bác post lên để anh em dễ xem nè
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]

Last edited: 25/9/08
  4. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Chúc mừng bạn có chú bổi khá đẹp. Em nó hứa hẹn là chú gáy sẽ có đủ bài bản đây. Tuy nhiên có 1 đặc điểm là mắt hơi lộ nên sẽ nhát và lâu thuần.

5. banchu

banchu Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    7,978
    Chim này đúng là thứ dữ, chim nào mà tóm được nó thì cũng trầy vi tróc vẫy đó bác, nước non chim này thì khỏi phải nói rồi, nhặt nước, dặm rước đầy đủ từ nước trong nước ngoài, nhất là gù đấu lúc đầu khỏi chê, nhưng thời gian lâu sẽ chuyễn qua sa cầu mấy cánh, đây mới là nước bắt chim thật của chú nó...., điểm yếu chim này là ra mồi chòi lồng dữ lắm, nhưng khi đứng chim thì chơi hay và rất bài bản, nhất là nước dặm, dặm mù tít.... chú chim này, có bịnh lãi và có tật nhẫy đêm... có lẽ vì điểm này mà chủ củ chịu không nỗi, nên mới " sang nhượng" lại cho bác đó ..... Chúc vui !
    Thân,

Last edited: 25/9/08
  6. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    chú chim này sẽ khó thuần lắm và gan nữa bạn cho vào lồng quả đào đi. để lồng này hỏng hết chim đó. Chim này coi bộ hơi lưỡng tính quá. con chim này lông chân phủ kín khủy chân nhảy đêm là chắc.

7. Nopain Noagain

Nopain Noagain Member

Thích đã nhận:
    1
    Cám ơn những nhận xét đánh giá chân tình của các bác trong diễn đàn nhé! Con bổi này thật tình là em nhờ một số anh em trong hội chơi đã có kinh nghiệm lâu năm ở gần nhà đi tuyển dùm đó chứ trình đô amatơ như em chưa thể biết được những tố chất của một em bổi chưa lên mồi mặc dù nhìn bên về hình thức em cũng biết đây là con bổi đẹp. Để mua được nó em cũng phải tốn nhiều ...nước bọt lắm người chủ đó mới chịu để lại ( chắc tại thấy em tha thiết quá!) chứ không phải người ta muốn bán đâu. Con này ổng đang mang đi tập một hai lần rồi ( người này toàn chơi mồi đất không à!). Cũng may là em gặp nó sớm chứ trễ một chút coi chừng em nó không lên cây được quá!

8. Nopain Noagain

Nopain Noagain Member

Thích đã nhận:
    1
    Trong chổ mình nhốt bổi chỉ có loại lồng này thôi bạn ơi không giống như ở ngoài Bắc. À bạn ở Hải phòng có khi nào đi đánh chim ở huyện Kim thành không? Quê mình ở đó, lâu quá không về thăm rồi không biết cu gáy có nhiều không nhỉ? Mà bạn nói lông chân phủ kín khủyu chân nhảy đêm có phải là chim bị chứng không vậy? Thân! Chúc vui!!!

9. Nopain Noagain

Nopain Noagain Member

Thích đã nhận:
    1
    Cám ơn những lời đánh giá của bác! Cũng mong rằng em nó khi lên mồi cũng sẽ phát triển được những tố chất đó để không phụ công người nuôi dưỡng nó. Em còn vài chú bổi nữa cũng sắp nổi, hôm nào để em post ảnh lên nhờ mọi người nhận xét dùm... Bác có cách nào chỉ dùm dể em xổ lãi cho nó được không, em thấy trên diễn đàn có nhiều ý kiến quá nên không biết nên chọn cách nào. thân !!!

10. Nopain Noagain

Nopain Noagain Member

Thích đã nhận:
    1
    Xin mời các bác cao thủ cao thủ khác trong diễn đàn như: Kiwi_iwik, NAMNHI, TRONG NGUYÊN... đánh giá thẳng tay giúp em đi chứ, rất mong được sự góp ý chí tình của các bác đó!!!

11. phamhoang_8x

phamhoang_8x Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    con chim này đẹp lăm , nhưng sao cánh nó lại đen đen vậy ha anh

12. cudat

cudat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    632
    chào ,chim bác đẹp và hây lắm, có lúc kèm mắc me, chơi ngon lắm nhưng. có ngày thì hay ngày thì thường. chúc mừng bàc, sưu tầm được chim hay và có mai rừng.không trúng thì cươi nhé,hihi. tân chào.