Puluong_TH Làm lụp bẫy cu gáy

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho Cu gáy' bắt đầu bởi Puluong_TH, 21/12/10.

1. Puluong_TH

Puluong_TH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,447
    Lời đầu tiên Puluong _TH xin được bày tỏ lòng biết ơn chân thành đến các bác các anh đã tạo ra diễn đàn ABV tạo ra sân chơi bổ ích và lý thú cho các Bác , anh chị em trên mọi miền đất nước, đam mê cu gáy được trao đổi kinh nghiệm cực kỳ quý giá, đặc biệt là tình cảm các anh em được xiết lại gần nhau hơn thắm đượm chất đồng quê rất đỗi mộc mạc và chân thành. Để rồi hàng ngày lại hồi hộp chờ đợi những bài viết bổ ích mới, chờ đợi những đứa con tinh thần của mình đã chọn lựa qua học hỏi được kinh nghiệm của diễn đàn...và rồi vỡ òa trong sung sướng khi tập được chú mồi cưng và bẫy được chú cu bổi đầu tiên.
    Puluong_TH may mắn hơn nhiều ngừoi đã tình cờ gặp và tham gia ABV cả một kho tàng kiến thức về cu gáy và đã đem kiến thức đó trao đổi với những cụ, những anh em chơi cu gáy khác không tiện tham gia diễn đàn họ rất thích và đón nhận rất nhiệt tình thật khó mà diễn tả. đặc biệt đã có không ít người khi chơi quen biết PuLuong đã bỏ súng săn và chỉ thích nuôi và chim cu mồi thôi.
    Bên Cạnh việc nuôi bẫy chim cu việc sưu tầm các phụ kiện cũng là một cái thú vui.
    Puluong_ TH xin chân thành cảm đặc biệt đến bác AIR-Gun( Bác long), Bác CUHOBO( BácTrọng Nghĩa) đã giúp đỡ để Puluong_ Th hoàn thành sản phẩm này! Mong cả nhà góp ý kiến để sản phẩm nagỳ càng hoàn thiện hơn nữa.
    [​IMG] Và đây nữa
    ....[​IMG]
    http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010122135451nzbmzmi0m2973298
    [IMG]http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010122135451ytm1otzknd792544.jpeg

ngocanh_hpvn, bdbird, hc_vnn and 14 others like this.
  2. tuanchim

tuanchim Guest

lồng bác làm đẹp quá, loại lồng này em cũng biết làm chút ít, loại lồng bẫy này tương đối bền, sử dụng được khá lâu, mang đi bẫy khá gọn gàng và thuận tiện, theo em thì cái móc treo lồng của bác nên thay thanh thép tròn bằng thanh thép bè thì tốt hơn, bởi vì khi treo lên cành cây thép tròn dễ bị trượt còn thép bè thì khắc phục được nhược điểm này.có vài lời góp ý, có gì ko phải mong bác bỏ qua cho.

3. Puluong_TH

Thích đã nhận:
    1,447
    Anh cảm ơn chú vì lời nhận xét. anh sẽ thay đổi cái móc. đê khắc phục nhược điểm. lồng anh làm bằng thép 100% đấy có độ cứng và độ đàn hồi cao!

hc_vnn thích bài này.
  4. ngocthuong

ngocthuong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,729
    Bác ở huyện nào ở TH mình đó ạ..em ở quảng xương nè..Hi vọng được giao lưu ạ

Puluong_TH and phamxuanthinh like this.
  5. tuanchim

tuanchim Guest

vâng. nếu đợt nào có điều kiện anh em mình giao lưu. em cũng có mấy cái lồng kiểu vậy.

6. Puluong_TH

Thích đã nhận:
    1,447
    Mình ở Thị Trấn huyện Vĩnh lộc- Cách Thành Tây Đô( Thành Nhà Hồ) 01 km có dịp giao lưu nhé!!

Last edited: 21/12/10
  7. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    chà anh thanh làm cái lồng này đẹp thật. em cung đang làm một cái đây nhưng cái móc treo thì em đi hàn và tiện có phần thẩm mĩ hơn của anh rồi. hôm sau em về anh em mình đi oánh cu nha anh.

Puluong_TH thích bài này.
  8. huy-NB

huy-NB Well-Known Member

Thích đã nhận:
    263
    bác quả là người có hoa tay. lồng rất đẹp, lại gọn nhẹ. Nếu có thể, bác làm thêm vài chiếc cho em được không, em đang muốn tìm mua vài chiếc mà chưa được. sddcuar em:0972672794, em ở NB

phamxuanthinh and Puluong_TH like this.