[Q] Tôm đồng (tôm ta) và bể Thủy sinh....

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi hero_vanchien, 19/9/07.

1. hero_vanchien

hero_vanchien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bể nhà mình 40.30.20 .
    Mình đang nuôi 5 Ngựa vằn, 2 Chuột vàng chanh, sắp tới sẽ có thể có thêm độ 10 em bảy màu nhi đồng nữa (đang nuôi ngoài chăm cho lớn thêm). Và tất nhiên là có thêm 1 em Tôm đồng.
    Số là cách đây 1 tháng em có cái bể con con và 5 con Ngựa vằn nên vứt vào đó 1 em Tôm đồng để nó nó dọn bể, cũng nghĩ là nó sẽ chết ai ngờ đâu nó sống rất khỏe mạnh đến tây bây giờ. Nó hay trèo lên mấy cái cây trong bể lắm, chạy lăng căng nữa nhìn rất vui mắt. Nhưng em sợ nó lại phá cây và cắp đuôi cá vì thế dân số trong bể tăng nên vì thế cũng đang phân vân cho số phận của em Tôm đồng.
    Các bạn cho mình hỏi là nó có hại cây với đánh cá không ạh. Và số lượng như vậy có nhiều quá không. Mình dùng lọc Jebo502 chạy công xuất vửa phải cả ngày, đêm tắt hết để cá ngủ

Hiện nay đang trồng 2 cây này trong chậu (nên cát trắng không phân nền) mà không biết là cây gì, có cần bổ xung CO2 không ạh?
    Ảnh chụp bằng điện thoại nên không dõ lắm, mọi người thông cảm. Trên ảnh thì chưa có Chuột nhưng hiện tại thì có rồi...
    Cái cây dưới này có nhả bọt O2 không vì em thấy ở lá có bọt bám vào
    Tôm đây
    Àh con nữa...Cá Chuột chúng nó có đánh nhau không ạh? :sick:

2. hsPhantomX

hsPhantomX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    tôm thì nó sẽ trèo lên cây. sau đó nhảy dù xuống chụp cá. ở nhà mình có 1 hồ treo tường cứ thả 2k cá trâm và 2k tép mồi loại lớn. Cứ thấy tụi nó bắt cá vậy đó. Còn tép thì bị chuột thái xử :p. Cá tép vơi dần thì lại mua 2k mỗi loại thả vào.

3. David Phuong

David Phuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Nếu không có phân nền và cây ít thì cần gì CO2 bạn ơi, làm 1 bình CO2 cũng mất công lắm mà bể chưa đầu tư nhiều thì không nên làm làm gì.

4. hero_vanchien

hero_vanchien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Còn vụ tên cây............................(50 chưa nhỉ)