Quá Bối đầu vàng

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi le anh dung, 1/3/07.

1. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Hiện mình đang có ý định tuyển 3 con: 1 Quá Bối đầu vàng, 1 Quá Bối đầu vàng ánh tím (Golden Head Malaysia Golden) và 1 Quá Bối vàng hoàn toàn (Special Golden Head Malaysia). Xin các huynh trên diễn đàn chỉ giáo thêm thông tin để mình tuyển cho chính xác. Thank you.
    Hình tham khảo mình có upload lên trang Gallery của forum, mời các bạn xem qua

Last edited: 1/3/07
  2. phamvandung

phamvandung Member

Thích đã nhận:
    0
    chào bạn! mình cũng đang quan tâm đến special golden head malaysia, bạn có thể cho mình một ít thông tin để kiếm một con được không ạ. Sao hình tham khảo mình không xem được??

3. le anh dung

Thích đã nhận:
    6
    Mình tìm hiểu hàng Quá Bối Golden Head trên mạng thấy rất hiếm hàng, nhiều khi chả có, trên Arowana Club và Indodragon chỉ thấy hình mỗi con Golden Head Red trông cũng lạ, không thấy ghi giá bán.
    Cũng có web rao hàng saphire Golden đầu vàng nhưng cũng không thấy xuất sắc cho lắm cũng không ghi giá tiền.
    Duy nhất hiện giờ chỉ có Xian Leng là dữ dằn nhất, hàng cũng không có, ngoài việc đặt rồi phải chờ mà còn phải cạnh tranh với các đại gia cổ thụ tiền nhiều như châu chấu từ Nhật, Hàn, Đài Loan, Hồng Kông ... chắc khi mình "lụm" được ẻm về chắc là còn hàng "hột mít" quá!

4. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Bạn leanhdung nếu muốn tìm quá bối đầu vàng thứ thiệt thì tham khảo ở đây . Tôi tin bạn sẽ tìm được một con đàu vàng đích thực, chứ không phải là đầu vàng wannabe, nếu hàng không có, bạn có thể liên lạc trực tiếp để đặc, chắc chắn là sẽ có hàng, mà là hàng xịn cơ .
    www.imperialarowana.com . Sau khi vào, click vào gallery nhé . Tuy hơi xa đấy, mải tận Singapore, nhưng tôi tin bạn sẽ không thất vọng .
    Chúc may mắn, và rất mong được nhìn vài tấm ảnh QB đầu vàng mà bạn sẽ sở hửu .

5. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Wow!vào xem web Bác Moneyless thấy toàn hàng "hiệu" không,nhìn phê tái tê=)),mấy em này xịn quá Lê Anh Dũng muốn sưu tầm chắc cũng "mất máu" nhiều đó=)),nhưng cũng xứng đáng "đổ máu với máy em này nếu Lê Anh Dũng có Máu Liều và Nhiều :D ,Chứ Mình Ốm Tong ốm teo :p không đủ máu để rút mấy em này về:D.Nói vui thôi mấy anh em đừng buồn,mình nghĩ mấy em này chắc khó với tới,nếu bạn Lê Anh Dũng quyết tâm Collection thì quá tuyệt.Hi vọng Lê Anh Dũng oder được em ưng ý ra mắt có trọn bộ cho anh em xuýt xoa,chép miệng thèm chơi :laughing:.Thân ái chào tất cả

6. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    em cũng mới xem trang web bác Moneyless chỉ.cá đẹp quá!phải thêm mấy chữ đẹp quá!đẹp quá nữa may ra mới gần đúng.mà hình như chỗ này họ dùng ngân long,klhv,thanh long làm thức ăn cho HL & QB hết rồi hay sao đấy.chẳng có con nào để xem.chỉ toàn hàng nóng thôi.đụng đến nhẹ cũng 5000usd bác Moneyless nhỉ?cảm ơn thông tin của bác.Dũng làm 1 con hay 1 bộ cho đụng nóc luôn đi.cho anh em cá rồng sg có cái mà hãnh diện ké.

7. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Đúng là (không có việc gì khó chỉ sợ tiền không nhiều) các bác nhỉ!:D :D :D

8. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Không phải con nào cũng giá $5000usd đâu bạn TPA . Xin lưu ý là với giá mua từ trại cá, với giá khoảng $2500usd (chứ không phải là giá của Singapore dollar, giá hối đoái giữa tiền Mỹ và Singapore (1usd=1.53349sing), là bạn đã mua được một con QB/HL ~ 15cm, thuộc loại rất đẹp rồi . Giá mà người chơi cá rồng đôi lúc thấy được là giá của tiền Singapore dollar, chưa được đổi ra tiền dollar Mỹ đấy thôi . Tuy nhiên cũng có con vượt giá 5000usd, nhưng không là tất cả . Chỉ khi qua tay trung gian lái cá về VN, hay qua Mỹ thì mới có giá "trên mây" mà thôi . :p :laughing:

9. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    Mấy con 15cm thì giá thế chứ mấy con chụp hình em thấy con nào cũng lớn hết nên phỏng đoán thôi.Mua trực tiếp,thuế,giấy phép hẳn hoi,chi phí...cộng lại cũng nhiều lắm bác.Nếu như em mua 1 con chất lượng cao như thế thì em cũng muốn cá của mình có đầy đủ mọi giấy tờ.VN đã hội nhập,cơ quan quản lý động vật sẽ hoạt động mạnh hơn,chỉ cần lên mạng xem ông nào khoe có cá mắc tiền ghé thăm hỏi giấy tờ là mệt mỏi.Còn cá làng nhàng thì vô tư,có lẽ chẳng ai làm khó dễ làm gì,trừ khi chủ cá có bộ mặt thấy ghét thôi.

10. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    Mấy đại gia tiền nhiều như châu chấu hay bị mấy con chim ăn hết châu chấu tiền lắm!Hy vọng sẽ bớt đi mối cạnh tranh để bạn kiếm được 1 cá siêu mẫu cho anh em thơm lây.:laughing:

11. le anh dung

Thích đã nhận:
    6
    Cảm ơn các bạn ủng hộ tinh thần cho cháu, cháu vẫn đang đợi hàng, chừng nào có sẽ báo tin cho các bác.

12. Hieplt

Hieplt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Tặng các bạn 1 chú Arowana Golden Head này

13. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    #:-S Chà chà đẹp quá . Lại thèm rồi , Các bác post thế này thì về nhìn cá của mình lại hán

14. le anh dung

Thích đã nhận:
    6
    Cám ơn bác nhiều, cháu cũng máu me hàng như vầy lắm nhưng giá nó khoảng mười mí ngàn đó bác ơi. Cháu mua nó xong là vợ cháu cho cháu ra đường ngay, sức cháu bây giờ chỉ dám đụng đến hàng 5 ngìn thui.

15. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Chu choa đẹp quá đi mất, nhưng hàng này chắc chỉ có các đại gia mới kham nổi, trônng cứ như vàng tây trộn bạch kim các bác nhỉ!

16. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    Ra đường ôm QB ngủ thì mau nổi tiếng lắm đó.báo chí đăng tin,chụp hình mệt luôn.=)) =)) =)) mà Dũng được duyệt 5000usd là quá hạnh phúc rồi.Mấy bà thì 500usd thôi đã nhảy dựng lên ~X( chứ đừng nói 5000.thấy dùng quỹ đen mua cá thì không nói được nhưng thế nào cũng than thở đủ thứ,toàn đợi lúc ngắm cá mà than cho mất hứng luôn.tính viết nhiều lắm mà phải dừng lại lau bàn phím,nãy giờ nhìn hình mấy em QB nhiễu...ướt hết bàn phím rồi.

17. 44yenninh

44yenninh Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bạn ok ok hôm nọ mình cũng nhap 4 chú ở trai cá này hôm nào bạn qua chỗ mình coi thử

18. le anh dung

Thích đã nhận:
    6
    Bác an nói đúng phóc, cháu xài quỹ đen, về chỉ dám nói là mua nó chừng 800usd thôi! nhưng bây giờ vợ cháu nó ghê lắm, nó biết tất tần tật thành thử phải kiếm hàng độc mà vợ cháu chưa biết mới "tạm qua mặt vợ" thôi

19. 44yenninh

44yenninh Member

Thích đã nhận:
    0
    tôi nghĩ o phải có mình bạn nói vậy tôi thấy 100 ông chơi cá rổng thì khoảng 80 ông nói rối vợ

20. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    sắm 1 hồ cá mới.trong khi đợi QB thì cho hoạt động để tạo vi sinh.trong thời gian đó Dũng mua 20 con cá chùi kiếng loại xấu nhất nuôi đầy hồ.ngày nào cũng giả bộ ngắm say sưa khen lấy khen để,bạn bX đến nhà là dắt đi coi chùi kiếng,BX thế nào cũng nói cá đẹp sao không nuôi mà lại nuôi mấy con xấu xí này?Dũng trả lời là tại nó rẻ.thế nào BX cũng phải thốt lên "thôi đã nuôi thì chọn con cá đẹp mà nuôi,đắt tí nhưng không xấu hổ với bạn bè"he he em nói đấy nhé?Anh nghe lời em!QB đây đẹp chưa em?