Quá khứ huy hoàng-Hiện tại te tua-Tương lai mịt mờ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi trung2t3c, 29/8/07.

1. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Trước đây "em" mặn mà sắc nước :D:blushing: :applause: .Tuy ko thể gọi là ngôi sao, nhưng cũng huy hoàng lắm. 1 ngón cái nhú đầu, châu khắp người.Càng lớn "e" càng làm a hi vọng tràn trề
    Nhưng trong 1 lần đi làm về thì hỡi ôi ~X( :eek: :confused: , không còn nhận ra 'em" nữa
    Nguyên nhân là trong lúc a đi làm "e" đã trêu ngươi 1 thằng kế bên, to gấp đôi lần "em", hắn xông qua tường rào kiên cố- là tấm ngăn cao cách mặt nước khoảng 15cm rồi :devil: b-( :devil: :crying: (điều này ko hiểu ah nghe, đi làm về thấy "hắn" đã ở hồ của "em" tự bao giờ???????????????Trông "em" thật thê thảm.
    Buồn 2 ngày nay ko biết làm gì đó mấy bác."Em" vẫn còn thoi thóp, hôm qua mới ăn được một con tép.
    Liệu "em" có qua khỏi ko thì mọi người chờ đợi nhé :D . Sẽ cập nhật liên tục
    _ Phóng viên đài : "đau khổ" _ :crying:

2. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    vừa xem tưởng bạn nói gi, ai ngờ bị đánh u đầu mẽ tráng!
    mình có 2 em đẹp như vậy, nhưng khi lớn = 2 ngón thì bổng mất châu, mất màu trở nên trắng bệch thảm thương! thế là mình đành thả ao!

3. QRX

QRX Member

Thích đã nhận:
    0
    Hy vọng em nó qua khỏi nhé...kg thì fải mua con khác còn buốn hon

4. quangphat

quangphat Banned

Thích đã nhận:
    0
    Còn ăn là còn hy vọng,mà con cá của bạn ko bị đánh ngỏm ngay lúc đó là may lắm rồi

5. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc ko sao đâu bạn ,vài tuần chắc là lấy lại phong độ mà ,chúc cá mau khỏe

6. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
  7. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Sau 3 tuần cật lực chăm sóc (2 tuần mình nuôi, 1 tuần Mom nuôi) thì nó như thế này đây.....
    Chúc cá bạn mau lành nhé, không hẳn tương lai mờ mịt đâu, em của mình sau khi bị cắn còn đẹp hơn lúc mới mua nữa đó...:D...:D

8. hugo

hugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ac ac,nó óanh nhau xong có vẻ đẹp hẳn ra,giàn áo nhìn wa tuyệt,châu thì đang mọc lên đầu,đầu thì bự thêm được tí

9. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Y chang luôn , tại hình sau chụp bằng dế mọi người không thấy đó chứ 2 bên người e nó bị đánh lòi thịt trắng hếu cả 2 bên, nhìn xót thương vô vàn :( :( :( :( :(

10. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tội nghiệp thằng nhỏ, hic hic :(( thành thật chia buồn. Nhưng theo em thấy thì tình trạng này kô đáng lo ngại khi cá đạt kích cỡ 2 ngon tay trở lên, cố chăm sóc đi Bác. bít đâu nó thay da đổi thịt, bế quang luyện nội công phục thù thì sao, hihi :D. Nói zậy chứ kô sao đâu.Bác thấy đấy, anh Thanhtony1989 con cá nhìn cũng hùng mạnh hơn lúc nó tử chiến nữa.

11. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    may mà không ra đi luôn. mình cũng nuôi 2 em bằng ngón cái, ko hiểu động đất hay sao mà nhảy sang táng nhau chí tử. kết quả là 1 em ra đi luôn. MÌnh về điên quá, cho nốt em kia cho em cá rồng xử lí. HIc hic, chưa đầy 1 phút đã ko còn thấy em thứ 2 đâu nữa.

12. Dracula_DL

Dracula_DL Banned

Thích đã nhận:
    0
    cá của mình còn bị cắn cụt đuôi đến thúi thịt tới lưng mà vẫn lành, dù đuôi mọc lại nhỏ hơn trước 1 chút nhưng cũng đủ thấy cá la hán có sức sống mãnh liệt thế nào. có điều thời gian cá lành vết thương thì đầu sẽ chậm phát triển lại, cá chậm lớn