quá nhiều thức ăn khô trên thị trường !!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi vulong_91, 10/10/06.

1. vulong_91

vulong_91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    các bác làm ơn cho em chút ý kiến về chọn thức ăn khô cho cá La Hán !!! vì hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại thức ăn khô cho cá La Hán mà em thì lại không biết loại nào là tốt nhất nên mong các bác chỉ giúp cho loại nào là đủ chất dinh dưỡng cần thiết cho cá ????? loại nào giúp cho cá có màu đẹp và đậm đà ????? và đặc biệt là loại nào giúp cho cá có được 1 cái đầu tròn đẹp ????? :confused: :confused: :confused:

2. TienNinh

TienNinh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    --- Nếu bác thích loại thức ăn lên màu và đậm đà thì hãy nên thử JBL của đức xem sao. Hộp 460g khoãng 246k, còn muốn lên đầu thì thử loại Grand Summo của nhật á, riêng bản thân em thì đang cho dùng loại JBL thấy màu và đầu cũng OK lắm bác. Thanks

3. atu_lahan

atu_lahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Làm ít tôm đông lạnh cho ăn dần là hợp lý nhất, thức ăn khô tiện thật nhưng hiệu quả phải kể đến món tôm!

4. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Các bạn hãy thật cẩn thận với thức ăn khô, vì hiện nay thật giả lẫn lộn rất khó lường. Mình mới bị dính một hộp giả và kết quả là đầu chẳng lên, mà còn bị rớt hết châu. Tép tươi hay đông lạnh đều khá tốt.

5. kakamatdo

kakamatdo Member

Thích đã nhận:
    0
    Cách làm tôm đông lạnh. Bác chi giùm với. Cám ơn Bác atu!

6. colagon

colagon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    BÁc cứ mua báo cá cảnh số mới nhất đấy trong đó có công thức .nhưng theo mình thì cho ăn tép và azoo thì màu cá sẽ đẹp tự nhiên hơn

7. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Nghe đến Azoo mình vẫn còn thấy sợ mất hồn đây... cho ăn khoảng hơn tuần lễ rớt sạch châu, chăm cả tháng trời mới lên lại.
    @kamatdo: tôm đông lạnh là tôm tươi bỏ vào tủ lạnh cho đông lại đế! :laughing:

8. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Azoo thì chẳng biết tốt thế nào nhưng tui thấy con cá nào của tui sài loại này cũng nhằn nhằn, bẩn bể lắm các bác ạ. Chán :(
    Tui hay dùng JBL và Wonderfull thấy cũng tạm ổn.

9. TienNinh

TienNinh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    --- Thì dĩ nhiên mấy cái thức ăn khô chỉ nên cho ăn kèm theo mà thôi, đồ tươi sống thì vẫn tốt hơn chứ bác( Tép only :D ), Báo cá cảnh số mới nhất có chỉ cách làm thức ăn cho cá la hán đó, em mua đủ nguyên liệu cần thiết rùi : 500g tim bò+200g tôm sú lột vỏ + 100g củ cà rốt + 100g xà lách + 20g tảo spirurule + 1 củ tỏi +1 viên vitamin tổng hợp( mua loai của mỹ 2000/v )+ 10g thạch AGAR( chất kết dính)
    ngày mai là bắt tay vô làm thôi, chỉ có Tảo Spirurule là mắc tiền nhất, em mới mua 1 lọ 90g mà 196.000đ Y_Y Hi vọng chế biến được chứ không thôi :((

10. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Các bác cẩn thận với thức ăn khô nhé....Nguyên nhân dẩn đến cá bỏ ăn và bệnh đường ruột ,phân trắng cũng từ đây.....Tớ bị 2 con rồi. Xịn chút thì như bác chaulahan nói còn mấy loại 30...40k thì hãy cẩn thận .
    2 con của tớ mới khỏi có 3 ngày thôi...chán lắm....bi giờ chỉ ăn tép thôi ...cá lóc thì cứ tung tăng k thèm rớ...k biết bi nào nó mới ăn tá lã như xưa đêy......

11. mecacanh

mecacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    bác Son thử cho nó nhịn vài ngày xem...rồi cho nó ăn cá lóc thử(nhịn một ngày thôi)nếu mà nó ăn thì ok còn không an thì em bó tay...con cá của em cũng thế đấy..không thèm nhìn cá chép ...em cho nó nhịn rồi cho ăn chép không..giò ăn quá trời....đó là kinh nghiệm của riêng em..còn của các bác thì em không biết

12. Hai au

Hai au Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi thấy tốt nhất là cho ăn tép, còn thức ăn khô thì cho ăn phụ họa thôi, loại tốt nhất thấy có JBL đó.

13. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    2 CON CỦA TỚ KHỎE LẠI 3 NGÀY RỒI BẠN Ạ..... THANK...........

14. h_l_dang

h_l_dang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao ko thấy ai nói tới tetra với pertfect dzậy, cho cháu bik dzới. Cháu cũng đang nhức đầu dzới dzụ thức ăn khô này nè

15. Nam Dat

Nam Dat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cũng tùy vào cá nữa, mấy con cá nhà tớ ăn Azoo thì thích lắm và màu cũng lên đẹp nữa. (Coi chừng mấy bác mua nhầm hàng dởm đó)

16. colagon

colagon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác châu la hán nói mình mới nhớ con king kam của mình cũng bị như vậy

17. vip2vq

vip2vq New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới bắt đầu nuôi cá LaHan gan bằng 3 ngón tay.Các bác cho em hỏi 1 ngày cho ăn khoảng nhiu tép là vừa và thời gian cho ăn ra sao.Thanks các bác rất nhìu

18. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Bạn nên xem lại các bài,có rất nhìu bài nói về vấn đề này!!!
    Tuy nhiên mình góp vài ý:bạn cho nó ăn đến khi nào thấy cái bụng căng lên thì thôi,ăn 2-3 lần/ngày,nên cho ăn kèm cá con và thức ăn khô,trùn huyết.Nếu bạn rãnh thì nhiều lần trong ngày,mỗi lần 1 chút,không thì 2 lần 1 ngày cũng chẳng sao,sáng và tối

19. DÉNOJILL

DÉNOJILL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em thì cho ăn top các bác thấy loại này có tốt ko khi mua họ nói ngang với grandsumo