Quà tặng của bác NAMNHI

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi Loc abc, 8/5/08.

1. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Chú gáy này do bác NAMNHI bẫy được đúng ngày 10/3 âm lịch ( tức ngày giỗ tổ Hùng Vương) năm 2007. Nhân 1 chuyến về thăm bác NAMNHI em đã được bác ấy tặng cho chú gáy này. Nó đây ạ
    và đây nữa
    quả thật trông cu cậu đẹp giai và có khả năng thành một chú mồi các bác nhỉ:blushing:
    Nhưng mà năm nay sau khi thay lông, cánh nó lại mọc thêm cái lông trắng các bác xem
    và đây nữa
    Hị hị như vậy là bác NAMNHI không có duyên với cu gáy dán cánh roài:D năm ngoái bác cũng tặng thày bói 1 con, về đến nhà thày bói nó cũng trổ thêm lông trắng, và chú cu gáy bác tặng em cũng vậy.
    Hay là tại em nuôi thiếu chất nó bị bạc lông đi. Các bác cũng trao đổi thêm xem nguyên nhân tại sao nhé. Vì lúc bẫy được, nó không có lông trắng như vậy đâu ạ:D

chimcugocong thích bài này.
  2. truonggianghtv6

truonggianghtv6 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Chúc mừng Bác Lộc ABC nhé Em ghen tị với Bác đó ( hôm Bác đến nhà Bác Nam Nhi Bác ấy có gọi cho Em ).Nếu có dịp khác đi thì Bác ới Em với nhé.

3. Muggle

Muggle Moderator

Thích đã nhận:
    280
    Cái lông trắng này chắc không được tính quá, hehe năm sau mà nó ra trắng tinh luôn thì mới đảm bảo...

4. anhhn

anhhn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Làm tôi cứ giật mình tưởng hôm rồi đi ông được con này, xem lại thì hóa ra là năm 2007. Chúc mừng có dán cánh nhé. Nhớ để ý kiếm cho tôi một con có thể làm mồi được đấy.

5. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Các bác cho e hỏi.Con như trên này có phải là cườm nát không?và những con cườm nát có gì đặc biệt không?
    Ô hàng xóm có 1 con hình dáng nhỏ con nhưng có bộ cườm như con trên mà lại đang bị vợ cấm nuôi.E tính bắt nhưng chẳng bít có ra ngô ra khoai gì không.