Quá trình phát triển

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi haipham1983, 3/7/07.

1. haipham1983

haipham1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới chơi cá, nên đưa ra chủ đề này để các bác thảo luận. Em có một con hồi nhỏ thì đầu bung rất bự nhưng càng nuôi mà đầu ko bung nữa, nay đã được 2,5 ngón mà đầu vẫn chỉ to hơn hồi nhỏ tí xíu. Các bác chỉ dùm các giai đoan phát triển của cá( giai đoạn nào bung đầu nhìu và cách chăm sóc). Em pót hình cho mấy bác xem nha!
    Lưu ý: Cá của em vẫn sung dữ lắm, bỏ tay vào là nó chơi luôn đó.

2. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Éc, con này đầu lên còn dzữ hơn con của em nữa, 2,5 ngón mà như vầy là ngon rồi, chăm chút cho nó thì nó lên thôi, nhưng mà phải chờ đến lớn nó mới phát triển chứ, nuôi cá mà đòi lên đầu nhanh quá thì làm sao có cá nào mà chịu nổi. Lên chừng 4 ngón thì đầu nó to lắm, nhưng cũng không chắc lắm đâu, khả năng em này lớn lên đầu to lắm à
    Hình chụp hơi nhỏ nên khó coi quá

3. lahancon

lahancon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nó sẽ còn lên đầu nữa, bác cứ kiên trì nhá. Khoảng chừng hơn 3 ngón tay nó sẽ bung tiếp. Con này giống KCX quá phải không bác. Chúc mừng bác có cá đẹp.

4. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Nếu bác cứ nghĩ đầu nó phải tỉ lệ thuận với độ lớn của thân người thì những e La Hán được gọi là " cá mũ " khi lớn sẽ cực kỳ kinh khủng.
    Nhìn chú e của bác đẹp mà, đầu trong veo.Chắc chắn nó sẽ còn lên to nữa nếu bác chăm sóc e nó thật tốt :D :D :D

5. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cá bạn là KCX giống cá mũ nhỏ thì đầu fát triển sớm lắm bạn. cá bạn nhìn thì hình như màu xanh lam chưa nhiều lắm thì fải . đúng là nhỏ mà có võ

6. haipham1983

Thích đã nhận:
    0
    Cá mình là KCX đó. Mình nuôi những con trước hồi bé cũng đầu bự lắm, xong cỡ này nó đứng lại là mình chán mình bán luôn. Nghe các bác nói vậy chác em để nuôi lớn xem sao.

7. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh cứ bình tĩnh, không có gì phải gấp gáp cả, cá nuôi không thể nào lên đầu 1 sớm 1 chiều được, nuôi lớn lên nó sẽ phát triển thôi

8. haipham1983

Thích đã nhận:
    0
    Thanks you!

Hôm nay mình Pót lại hình lớn cho các bác xem nha. Cám ơn các bác nhìu lắm, khi nge các bác nói mình thấy vui hơn và sẽ nuôi chú này thật lớn.
    Hình này mình chụp tuần trước.
    Còn hình này là vừa chụp.

Mà mình thấy đầu nó hơi xuống pải ko? Mấy ngày nay lo ăn nhậu quá quên cho ăn định kỳ. Hi hi hi

9. haipham1983

Thích đã nhận:
    0
    À quên các bác gọi " Cá mũ" là sao? Xin hỏi cho cá lên châu thì cho ăn XO hay JBL là tốt?

10. red_general

red_general Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bác đẹp quá , em nghĩ đầu này còn to nữa cho mà coi

11. haipham1983

Thích đã nhận:
    0
    Thanks các bác nhìu nha. Từ trước đến giờ em mới ưng con này đó.Chắc nuôi để chơi luôn chứ ko bán nữa