Quan sát cá con còn nhỏ

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi meoconkitty, 18/5/06.

1. meoconkitty

meoconkitty Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình vừa cho ép được bầy cá con crowtail màu đỏ. Nhưng cá con mới nở còn nhỏ nên rất khó quan sát để theo dõi và chăm sóc. Anh chị có cách nào chỉ mình với ? Chắc phải mua một kính lúp quá !~X(

2. bunhoc

bunhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    mới ép cá ai cũng có những tò mò và quan tâm đến cá nhiều như vậy, em cứ để như vậy trong 3 ngày khỏi quan sát chi cả, kệ nó để cha chúng nó chăm sóc, sau khi vớt cá trống ra thì muốn coi hay cho ăn thì còn thiếu gì thời gian mà em phải lo, anh nói vậy bởi vì thật sự thời gian này không nên làm động nước tránh tan bọt làm chết cá con thôi

3. handtohand

handtohand Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bạn vừa nở bạn ko nên làm động đến hồ vì như thế sẽ làm cá hoảng sợ mà làm hư bọt sẽ ảnh hưởng đến cá con đấy nếu bạn quan tâm cá con thì để chúng tự nhiên đi và sao 3ngay-1tuan thì bạn có thể quan sát và chăm sóc thỏa mái cố nuôi chúng lớn nha bạn đó cũng là 1 kì công đấy cực lắm.Chúc bạn thành công.Thân

4. soiden

soiden Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn cứ để cho đến khi nào cá cha không thổi bọt nữa thì chăm sóc sao cũng được còn khi cá bố còn thổi bọt thì cá con còn rất yếu ,phải bám vào bọt để không bị chìm ,khi đó chỉ cá bố mới chăm sóc được cá con

5. hatuananh

hatuananh Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi cá con đc 3 ngày thì cho ăn gì ạ, ở ngoài bắc ko có bobo nên em chả bik ăn j.mới lại ăn trứng luộc sợ ô nhiễm nước sao thay nước đc.KHó quá ai giúp em vơi

6. Cute Betta

Cute Betta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    khoản 8 ngày mói cho ăn,3 ngày vẫn còn chất ding duõng tự có của cá con:)