Quốc con bị yếu chân.

Thảo luận trong 'CHIM CUỐC' bắt đầu bởi phuong_kofk, 21/7/14.

1. phuong_kofk

phuong_kofk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,063
    chán nuôi chim cu nên giờ em mới tập tành chơi món này, mới có ổ 3 con bắc ngoài rừng về nuôi 1 thời gian thì 1 e bị yếu chân nên chết, giờ thêm 1 em yếu nữa, các cao thủ nếu biết cách thì chỉ dùm em nhé. trong lồng nuôi quốc của e thì điện nước đầy đủ, thức ăn là giun,dế, sâu quy nhưng ko hiều sao nó vẫn bị.
    trong khi chờ đợi các cao thủ chỉ bảo, em xin chân thành cảm ơn trước. ;)
    thân chào.

2. nguyenhoangba

nguyenhoangba Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    quốc con của bạn bao nhiêu ngày tuổi. nếu dưới 1 tháng tuổi bạn nên kiếm cái thùng giấy nào to to tý bỏ thức ăn và 1 khay nước nhỏ vào đó và nuôi nó tầm 1 tháng. nhớ phải có khay nước cho nó tắm nha. sau khi chim được 1 tháng tuổi bạn đem ra lồng nuôi. thế là mình có 1 em cuốc khỏe mạnh.

phuong_kofk thích bài này.
  3. BAONHJ.

BAONHJ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    Năm rồi e cũng nuôi 1 đàn 3 e nhưng bị mèo sơi mất 2 còn lại e duy nhất ko để ý ngón thới bị nứt cước may nhờ bác mayrau chỉ nên giờ ngon lành rùi ( đối với quốc dù nhỏ hay to ta nên nuôi vào chuồng rộng có khay nước để chúng tắm thường xuyên nhưng nhớ phải là nước sạch ) một lần nữa cám ơn bác mayrau và toàn thể ae trên dd

4. Phat Huy

Phat Huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    217
    theo kinh nghiệm của mình thì chim của bạn có khay nước mà vẫn bị liêt chân .có thể do chim bị thiếu nắng.bạn thử chạy ra tiệm thú y mua cho mấy em nó gói thuốc đặc trị bại liệt cho gà vịt về cho uống thử.ngày ngày cho chim ra phơi nắng.thử xem có đỡ hơn ko.mình đã bị trường hợp này 1 lần rồi.và đã trị khỏi.chúc bạn thành công

5. phuong_kofk

phuong_kofk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,063
    cảm ơn các bác đã chỉ bảo nhé, e đưa cho ông a nuôi và giờ nó bị gãy xương luôn, chắc là do thiếu nắng và canxi quá!