Quốc mồi không đi gác được

Thảo luận trong 'CHIM CUỐC' bắt đầu bởi khactri, 4/12/12.

1. khactri

khactri Member

Thích đã nhận:
    81
    Các anh các chú nào có thế hướng dẫn giúp.Em có nuôi 1 cặp quốc mồi mùa trước mua từ người khác về đi gác rất là êm.mùa này sau khi thay lông xong cũng nỗi ở nhà kêu rất nhiều nhưng đi gác thì không kêu.có fãi do cách chăm sóc không tốt hay vì lý do nào mà nó không kêu khi đi gác.nhờ các anh các chú chỉ dẫn giúp.

mayrau9018 thích bài này.
  2. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    bác xem chim của bác mòng đỏ chưa.niếu chưa đỏ thì ra ngoài em nó không chơi là phải rùi.

mayrau9018 and taikhoandakhoa like this.
  3. taikhoandakhoa

taikhoandakhoa Member

Thích đã nhận:
    29
    vậy mà bác dong_pham không chỉ luôn cho cách khắc phục với ?bây giờ phải làm thế nào cho mòng đỏ ạ...?

4. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Ở nhà bọn nó kêu cuốc, cuốc, cuốc... Hay chỉ kêu khe, khe , khe ... Khi người trêu hoặc mở file.?
    Kêu cuốc cuôc cuốc và mào đỏ mới là chim căng. Kêu khe khe thụ động là chưa căng.

dong_pham and hoan-nc like this.
  5. trần kuyến

trần kuyến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    chào bác dong_phạm. em có con cuốc mồi mua lại từ người chơi chim cảnh. sau đó em cũng mang ra ngoài đánh chim bổi. nhưng nó it kêu. vừa rồi cho 1 anh mượn cầm đi đánh bây giờ nó sợ rồi hay sao ý. thấy chim ngoài kêu và gù mà con mồi của em nó cứ mổ cám trong llongf ăn thôi chẳng thấy kêu gù lại gì cả. bây giờ phải làm sao cho nó hăng lên hả bác? (con này mào đỏ lắm rồi bác ạh)

6. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Cuốc sắp đánh nhau nó kêu cộc côc cộc.... Nếu mồi bể thì nó kêu chặc, chặc, chặc.... Và chòi lồng , bạn quan sát xem thái độ con mồi ntn mà kết luận nhé.
    Chim mà thấy con khác thờ ơ, ko cộc cộc cũng không kêu chặc chặc là nó chưa căng hoặc ko có bản năng đấu đá. Nói tóm lại nó ko hứng thú với việc đánh đấm.

Last edited: 1/5/13
    dong_pham and motngaybinhyen like this.
  7. BinhLaocai

BinhLaocai Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    6,156
    Đúng đấy. Bạn Mayrau9018 nói đúng.!
    Con Mồi của tớ khi đi bẫy,thấy Cuốc rừng kêu xa xa là nó Cuốc...cuốc ầm ĩ. Cuốc rừng lại gần khi nó chưa nhìn thấy mà tiếng kêu đã gần nó quạt: cuốc..cuốc... tù wa..tù wa....Nhưng khi cuốc rừng ló mặt là nó nhỏng cổ, phồng mang cộc...cộc..rồi chòi lồng đòi đá. Thế là a lê hấp...Cuốc rừng bổ ngay vào lụp để choảng nhau và cái gì đến thì các bạn đều biết.
    Nhưng Lào Cai hiện nay đã có 38 trường hợp nhiễm H5N1 rồi.Bọn mình Ngừng cả dượt chim Họa Mi luôn chứ không nói đến bẫy. Vả lại Chim cũng đã vào mùa đẻ đang có em bé rồi

8. huygiang

huygiang Member

Thích đã nhận:
    106
    bác binhlaocai có hoặc biết ai có dư quốc mồi không ah? Em đang muốn tìm một chú mà chưa biết. Mong bác giúp em