"Quỷ kê" - Tốt hay xấu???

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi The most nooper, 5/11/08.

1. The most nooper

The most nooper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Vài hỉnh ảnh về em nó:

Các bạn nhận xét giùm ha, cảm ơn các bạn trước. Còn đây là lý do vì sao mình gọi nó là "Quỷ kê" :

gzang, waster and truongkiemphi like this.
  2. Hiếu Ròm

Hiếu Ròm Member

Thích đã nhận:
    2
    Chúc mừng nhe, con gà đẹp quá, chắc lai ít cũng 25 phải k bạn? cho hỏi bắt nó lúc đang xổ hay bình thường mà nó đá bạn vậy? nghe nói mấy con dữ đá người lại kô đươc may độ lắm chả biết có đúng ko, nhờ các sư kê trả lời giúp. Cám ơn

3. HUNGGAHN

HUNGGAHN Active Member

Thích đã nhận:
    1
    sặc con gà này phản chủ ... đánh người ... bạn muốm nó ít đánh người thì chịu khó cho vần vò đi ... vì nó căng quá ý mà ...?

4. liem

liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    463
    đối với dân nuôi gà thì chuyện này là bình thường,ra đường nhìn thấy tay ai có thẹo nhiều ở những vị trí như vậy thì có thể đoán đc sơ sơ người này có nuôi gà đá^^

5. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Con gà cắn người ,đá người là bình thường ,tại cái nết nó dữ thôi chứ không có gì lạ ,gà loại này có người thích có người không ,thích vì cái nết dữ của nó và không thích cũng vì cái nết dữ đó luôn ,nó dữ quá ,hăng quá hay vô ẩu người ta hứng cho 1 chân là đi luôn ....! Con này mặt dữ quá ,chắc có lai hả anh ? Cái cặp cán cũng không thường thường vãy đan không sâu ,dáng cũng chấp nhận được ....nói trên lí thuyết thôi còn nó có quỷ hay ko thì phải chờ lúc xông trận ...hehehe...có gì sai nhờ anh em sửa chửa dùm nhe !

6. The most nooper

Thích đã nhận:
    4
    Con này bắt lại của một người bạn, lúc trước thả vườn mới úp bội khoảng 1 tuần thôi. Nó còn nhát người lắm, đến gần bội là nó chạy hoảng nhưng đưa tay vô bắt là nó chụp tay đá ầm ầm. Lúc thả ra cũng vậy, rất nhát khó bắt nhưng khi ôm được nó trong tay rồi thì nó cứ nhè tay mình mà mổ.
    Gà cắn người thì mình cũng có thấy qua nhưng những con đó là lúc đang xổ hay đang kè với con nào mà mình bắt nó thì nó mới cắn. Còn con này thì lúc nào nó cũng cắn, định dọn lông nó mà nó cắn quá dọn không được.
    Có ý kiến cho rằng gà cắn người như thế thường không may độ nên cũng đang phân vân, chờ ý kiến của anh em.
    (Chú Dũng ơi, xem qua giúp và cho tôi xin lời khuyên nha. Cảm ơn chú trước.)

7. Vua ga can tho

Vua ga can tho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    365
    gà nết dữ bồng dô cắn người là bình thuờng bạn ơi,còn chuyện sổ hay dở là chuyện khác nửa...........

8. trienthanh@

trienthanh@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    227
    gà cắn là bình thường thôi bạn,bạn muốn nó bớt cắn bạn để riêng ko thấy gà là nó bớt cắn thôi,chúc bạn thành công nha!

9. phunong

phunong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    904
    Gà đá người hay cắn người là gà dữ chứ không hẳn là gà hay. Dữ và hay khác nhau rất nhiều.Dữ mà không hay thì khi lâm trận sẽ rất nôn nóng và dễ bị những con gà canh cho về với ông bà.Gà dữ thì phải là gà lùa mới tốt.Gà nạp mà dữ thì không nên chơi độ lớn bạn àh hoặc nếu chơi thì nên tránh những con gà canh. Vài kinh nghiệm nhỏ của mình,có gì không hài lòng xin bạn bỏ qua nhé.

10. ganoiusa

ganoiusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Màu chân con gà này đẹp. Cặp mắt đẹp, cái khoen miệng dữ. Cắt cái lỗ tai nữa là đẹp tuyệt.

11. trieukieu8284

trieukieu8284 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    Con lai này nhìn chắc nó đá lẹ và cắn lông dữ lắm nhe. Mặt mỏ dữ dằn wá, còn chuyện cắn người thì đối phó nó cũng dễ, a cắt ống quần jen làm bao tay khi bắt cho nó cắn thoải mái :D.

12. xamchantrang

xamchantrang Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn xổ thử đi nếu hay thì để chơi không hay thì bỏ.Có thể do bạn mới bắt về em nó còn lạ nên cắn người bạn chịu khó xoa xít em nó nhiều là đỡ cắn ngay.Chúc bạn thành công

13. xamchantrang

xamchantrang Member

Thích đã nhận:
    1
    Muốn dọn lông mà không bị cắn bạn chụp bao mỏ vào là xong

14. mongla

mongla New Member

Thích đã nhận:
    0
    gà dữ quá. nhưng cắn người cũng bình thường thôi bạn

gà cắn người là gà dữ đó nha. nhưng cũng thường thôi. còn nếu muốn cắn nữa thì đem đi tròng cựa đi u:applause:

gà bạn đẹp quá. bạn bắt con này nhiêu k vậy?
    u đang ở đâu để mình giao lưu vài chân

Last edited by a moderator: 6/11/08
  15. Mr.president

Mr.president Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà mình cũng có 1 con, nhưng nó hok đánh mình, chỉ đánh người lạ thui, mình cho nó trông nhà :D

16. vuagaPY

vuagaPY New Member

Thích đã nhận:
    0
    Gà đẹp đấy! Bạn yêu nó lắm nên mới để nó cắn dữ; tớ thì một lần thôi, lần sau hoặc biết tay ông, hoặc vào ... nồi. Nói thế thôi chứ thiếu gì cách trị, bạn thử dùng tay gạt cần cho quay 180độ đuôi hướng về phía mình rồi bắt. Chúc bạn không bị thêm vết nào nữa!

17. Toan_saigon

Toan_saigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    349
    gà cắn người là thường thôi bạn à,mình cũng có 1 con nè,c8a1n người dã man luôn,nhưng có điều đá ok lắm,gà bạn 2k4 ko,dáng cao,gà mạnh,mặt dữ dằn,nhưng hình như con này mới bị cắt tích,nếu gà nòi thì ko có tích,cho mình hỏi gà bạn mua bao nhiêu vậy

18. The most nooper

Thích đã nhận:
    4
    Cảm ơn bạn đã quan tâm đến gà của mình.
    Con này 2,5 kg bạn ah, nhưng mà con ốm lắm, nuôi tới đá chắc khoảng 2,65kg.
    Con này mình bắt lại của một người bạn có nhấp thử mấy chân thấy cũng ok lắm. Chờ tích lành xổ xẹt thử xem sao.

19. Haichuong

Haichuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Con gà này đẹp đấy, đúng hàng gà cựa. Con này chuyên ăn cựa trái. Rất nhạy cựa đây.=P~

20. tony_bao

tony_bao Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác ơi mình khuyên bác câu này đừng buồn nha.Bác đừng có chơi con này.Mấy con gà mà cắn người hok có may độ đâu.Em vừa mới mua một con về mỗi lần cho ăn là nó cắn em.
    Mấy con như vậy ngu lém vì nó hok biết chủ nó là ai.Hôm bữa đem đi đá đang thả gà con bị nó cắn nữa vừa thả gà là em nó đã bị một cây ngay bàn tì gãy giò làm thua hết tiền.
    Nói cho bác rút kinh nghiệm để đá thua uổng lém.