ra6u rồng cong sau cắt??

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi ghien ca rong, 24/11/07.

1. ghien ca rong

ghien ca rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    lúc trước em có cắt râu cá rồng một lần do có lỗi,nhưng nay râu ra dài nhưng cong ra hai bên chứ không thẳng và chỉa lên(xấu hơn trước khi cắt).Cá nay khoảng 40 cm(lu6on vây đuôi),cá Kim long.Xin cho em hỏi co nên cắt tiếp lần nữa(vẫn chừa một chút cho ra tiếp) hay không?tại em tính cắt tiếp cho nó ra đẹp hơn.Sẵn tiện em tính tước vây đuoi cho sau này vây đuoi cá xòe ra đẹp hơn(xem trên diễn đàn này).MOng các anh cho em thêm ý kiến và kinh nghiệm.em cảm ơn.lúc này up ảnh không được.em cố up ảnh sau.

2. ghien ca rong

Thích đã nhận:
    0
    đây là hình em mới chụp.MOng các anh tham khảo giúp.Râu nó quẹo qua hai bên chứ không cụp xuống.phần đuôi mới cắt mới mọc có 1 nửa phía trên..NÓ dài đúng 40 cm.cảm ơn các anh

đây là giang sơn 1m6 của nó.

3. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Chào bạn cá đã 40cm thì khả năng mọc lại râu rất khó ..khó không có nghĩa là không được nhưng thời gian rất lâu và sẽ không đẹp như xưa .Cá của bạn hình dáng ok rồi bạn chăm chó em nó tốt thì sẽ mau bình phục lại thôi....

4. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hình như cá bị mất râu là ...thui ko mọc lại nữa đâu!Nên thế mới có con HL đẹp mê li bán với giá chỉ 450$(râu đứt cả hai mà!)

5. ghien ca rong

Thích đã nhận:
    0
    râu cá đứt hoàn toàn mọc lại tốt(trừ khi cà quá già hay râu đứt quá sát).Râu cá mình mọc ra đáng kể lắm từ khi cắt đó bạn.chỉ có cái là cong ra hai bên

6. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bạn lấy giấy đen quây kín bể luôn đừng để ánh sáng lọt vào. Tắt đèn trong bể đi luôn để kích thích cá phải dùng râu làm ra đa dò đường và bắt mồi. Sau khoảng 3 tháng râu cá sẽ khả quan hơn nhiều nhưng mầu cá thì sẽ đuối đi nhiều đấy.
    Chúc chú cá nhà bạn mau chóng bình phục.