Rằm tháng 7, đá gà chó, chuối cúng bông chưng!!!

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi cocbc, 13/8/11.

1. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    Hôm nay ngày gà vàng, nhưng lại trúng ngay ngày rằm tháng 7, thường ngày cô hồn nà gà chó ăn gà tài, thua lãng xẹt, theo dị đoan( mà 80%) thì gà chuối và gà bông đều yểu mệnh. Sáng ra ông a dt rủ lên tân kì tân quý súc 2 con, 1 vàng 1 chuối lữa(4 cái ruj` hum nạ xổ 20) hic hic, không đi dc ké 1e 5xi chơi mà trong lòng cũng nom nóp......11h có kết quả....:(

2. forgetmenot

forgetmenot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    nếu ké chuối lữa thì không cần nơm nớp lo đâu!!cùng bắt tay chờ với bạn nha, hijjjjj,gà vàng thi ngã ngựa,theo sách của sư phụ để lại,he he he.............đến 11h....

3. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    đến h rùi.. cập nhật kết quả đi bạn.
    hy vọng là may mắn. :)

4. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    kaka gà chuối thua 35cuc, gà vàng win 2 trong 2 ngoài thêm 8cuc5. Cocbc lỗ lai òy

5. forgetmenot

forgetmenot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    mình đoán trật 101% lun,hijjjjj, vừa đốt cuốn sách đó rùi, mình nghĩ ông sư phụ ở dưới chắc ổng cũng thua te tua lun!!!!!!hic hic

6. babyeu

babyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Có lẽ anh cocbc nói đúng nè sáng này chỗ em có 2 con đi đầu thai. 1 em chuối và một em bông. đúng bài luôn ha

7. tungkuangmttg

tungkuangmttg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Chơi Gà mà trọng NGày giờ màu mạng quá ! Tớ chỉ tin đựoc 20% vì trong sách vở có những câu như " GÀ xanh anh dà điều " mà thôi !

8. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    Sáng này gà vàng ông anh ăn gà bông nữa đó hjhjhj nhưng vừa wa 1h đi đá thua lại 1 con vàng( vàng đá que thua vì 1 cái khều vào nút áo) Nói chung màu mạng ngày giờ chơi cho tự tin tâm lí thêm thui, giống như mình thi đấu 1 môn gì đó mình sẽ phải có 1niem tin để tâm lí dc thoải mái chút chứ bạn. Gà vịt là hên xui ai cũng nói thế nhưng đâu có ai vô gặp vàng đá xam' mà bắt vàng bao giờ( trừ đó là gà nhà)

9. eKan

eKan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    Bạn đang đi vào vết xe đổ của rất nhiều người. Ai đó thử đưa ra một luận cứ thuyết phục về vấn đề này xem

10. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    màu mạng gà cựa cũng mênh mông lắm, thà không biết thì thôi, càng biết càng mệt, ra trận thì tâm lí chiến sĩ mới là chính chứ tâm lí dân cá độ mà ăn thua gì bạn. con gà hưng phấn, thể lực dồi dào nó có niềm tin thì nó có cơ hội chiến thắng chứ thằng chủ gà có niềm tin thì cũng đâu mách nước cho con gà được. Bạn đang muốn tìm hiểu nhưng không muốn hỏi nên không ai trả lời bạn một cách xúc tích đâu, thân chào!

11. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    thời cuộc giờ đã khác rồi , nông thôn đang lên đô thị hoá rồi , những vấn đề này suy luận theo đam mê mà thôi chứ ko ai dám chắc chắn đúng 100% hết cả , bít nhìu quá thì có khi giúp mình < lấy lại những gì mình đã mất > mà có khi tin vào nó quá thì < mất đi luôn những gì mình đang có>, còn rất nhiều yếu tố khác quan trọng để quyết định chuyện thắng thua chứ ko phải lệ thuộc quá vào chuyện này

12. vagabond

vagabond Well-Known Member

Thích đã nhận:
    313
    Theo như bình thường thì những ngày này gà chuối thường rớt, nhưng hôm qua mình coi 1 trận gà tre vàng vs chuối, gà vàng đá gà chuối đứt đường, đá xuống còn ăn 5, tự nhiên bị gà chuối trả 1 cây trúng nách chạy ra ngoài chết luôn, chắc tại nài gà đen quá, hì hì ...

13. hoangbinhduong

hoangbinhduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    sang em vừa ẵm chuối trắngd9i1i ăn điều nè
    ..........................

14. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    dĩ nhiên gà vịt thỉ nói sao 100% nhưng mình chỉ mún để các bạn xem để ý thử xem coi sao, nếu ngày đó mà trong trường gà mà gà chuối với bông win hơn 3/10 thì mình chịu ji` cũng chịu. Nếu các bạn để ý lúc vào trường( nhỏ nhỏ) mỗi ngày thường úp khoảng chục con gà cùng 1 màu thì ngày hôm đó nó ăn trên 70%. Mà thôi đây là 1 vấn đề có lẽ hơi dị đoan giống như trước khi đá ko đem gà mới về, ko xổ gà khác, bắt gà ra khỏi bội ko dc đậy bội lại hoặc đem gà khác bỏ vô bội đó, chuông dtd réo lúc gần thả gà...ai mún tin thì tin, còn kinh nghiệm của bthan tôi là thế, chặt chém tiếp nha!!!
    Ah về việc nuôi nấng chăm sóc thuốc than, xem bo đá thì mấy cái đó là cơ bản bắt buộc phải có mới dám đem gà ra đá chứ tiền đâu phải giấy mà mọi người cứ nghĩ là mình xem ngày màu mạng mà hok lo cho gà mấy vụ đó hjhjhj

15. tritenan

tritenan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,786
    thời này mà ngày giờ gì nữa bạn ơi. Cựa sắt sẽ trả lời ................................

16. suzkichon

suzkichon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    153
    Vậy thì chia buồn bạn cocbc nha vì bị lỗ lai hjhj. Nói chứ vậy là cũng may rồi ko thua hết là được. Màu mạng đôi lúc đúng đó chứ ai chơi gà thì sẽ rõ thôi. Nhưng với mình thì nếu gà tài nghệ thật sự thì mình không ngán màu mạng gà nào cả. Cuối tuần vừa rồi ngay rằm tháng bảy đó mình đem con Tử Long (Úa) 8 lạng 8 và con Chuối lửa 9 lạng đúng rất tài nghệ ra đá. Kết Quả con Chuối Lửa đá với con Que Xanh 9 lạng 6 chấp cây trên bị đá 2,3 cây gì đó được cái con chuối lì bu ko buông trây trét liên tục con gà que chạy mất dép (Hậu quả con chuối lửa tuy ăn nhưng đuôi 1 mắt) Ăn tiền mà tiếc con gà hùi hụi chẳng vui tí nào. Còn con Tử Long đụng ngay con Úa chân trắng mỏ trắng mồng trích cao ráo bằng chạng Hai con so so mình nạp nó cái nó nạp mình lại 2 cái mình né ko trúng 2 con lại so nhau con Tử Long đá rất tỉnh cứ so hoài ko chịu vô đứng im ru con Úa kia bay vào bơm 1 chân sâu tít ngay ngực con Tử Long vì chân sâu quá không né kịp nên bị 1 cây cự ghim trung ngực. Con Tử Long lấy lại tinh thần lấy cây cựa con Úa là bàn đạp chà 1 la phan 2 cây cựa đi lúc vào ngực con Úa rút ra con Úa trào máu miệng bật ra chết con Tử Long đi xung quanh xác con Úa mỗ mổ vào đầu. Thắng khỏe re. Nói nãy giờ suy ra màu mạng đôi lúc đúng nhưng nếu sở hữu 1 con gà hay thì chẳng sợ con nào, màu nào. Hôm nào mình Post hình con Tử Long anh em xem.

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  17. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Đi tới trường xem tận mắt cáp gà còn chưa thấy đâu, ở nhà đoán màu trúng thì làm giàu rồi.

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  18. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    cũng buồn, nhưng cũng vui nhìu ý kiến thật, vì 1 môn nghệ thuật, thú vui tao nhã hjhhjj