Rất cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi new_rice, 23/5/10.

1. new_rice

new_rice Member

Thích đã nhận:
    7
    Mấy ngày nữa em được tặng 1 - 2 ổ than non nhưng không biết phải chăm sóc như thế nào . Rất mong các cao thủ chỉ dạy em vài đường cơ bản về chăm sóc than non với . Trước đến giờ em toàn nuôi than đuổi ( bổi ) . Rất mong các cao thủ chỉ giáo cho em

2. khuyên mào

khuyên mào Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    Có gì khó đâu? Bạn cứ nuôi đi rồi sẽ có kinh nghiêm ngay thôi mà. Chỉ có điều bạn đang nuôi than đuổi rồi bây giờ chuyển sang chơi than non có vẻ vất vả hơi đấy. Bạn mua cám gà 28A sau đó cho vào nước rồi đút cho chim non ăn. Đừng pha loãng quá còn nếu bạn pha đặc thì phải cho chim nuống nước thường xuyên và phải cho chim ăn thêm cả sâu nữa. Hoặc là bạn mua thịt lợn về bổ xung thêm cho chim cũng được như thế chim vừa nhanh lớn vừa khỏe vì có đủ chất. Chỉ có điều chăm như chăm con mon thôi. Cho ăn cho uống suốt ngày chắc bạn ko làm gì được ngoài chăm chim đâu.

new_rice thích bài này.
  3. PNT

PNT Active Member

Thích đã nhận:
    56
    Chòe than non thì bác nên mua dế hay cào cào non bóp mềm rồi nhỏ vài giọt nước lên đút em nó ăn khoảng 2 tuần thì sẽ biết mổ thôi (mỗi ngày ăn khoảng 4-5 lần)

4. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    To new_rice.
    Sao rồi bạn. đã qua mấy tháng mà không thấy bạn hồi âm xem mấy con non bạn nuôi đến đâu rồi.
    Bạn chụp vài kiểu rồi UP lên cho anh em xem thành quả của bạn được chứ.
    Thân.