Rất mong được giúp đỡ

Thảo luận trong 'Tin học với aqua' bắt đầu bởi quanfgv35, 2/3/08.

1. quanfgv35

quanfgv35 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Tình hình là thế này ạ:
    em đang cần mua cái máy fax .Lại có người cần bán cái máy BROTHER
    Máy fax Brother 817.

Thông tin chi tiết của sản phẩm

Tính năng kỹ thuật máy brother 817
    Loại máy: fax in film, dùng giấy thường A4
    Tốc độ fax: 15giây/trang, modem 9.6K bps
    Bộ nhớ: nhận được 20trang khi hết giấy
    Khay nạp bản gốc: 10 trang
    Bảo hành: 1năm
    Em đang không hiểu Fax in film là ntn?Loại này có SD mực không ?nếu có mực thì 1 catrict in đc bao nhiêu trang ?
    Nếu không có thì nó dùng bằng gì ?ưu nhược điểm của loại này ? (cái film đó nếu thay thì bao lâu fải thay ?Nếu thay thì giá thành có quá cao ko ạ?)
    Em hỏi hơi ngớ ngẩn mong các bác thông cảm:sick: .Tránh tình trạng amateur đi mua con HP4200 rẻ bất ngờ nhưng mực thì quá chát>nay máy thì còn mà khả năng nuôi nó thì không có:-S
    Cái máy em định mua Tình trạng mới 100% (họ mua chưa SD còn nguyên vẹn chưa bóc hộp)Giấy BH cũng mới tinh nhưng do mua để lâu lên đã hết hạn BH:D
    Giá 1tr có mua đc ko các bác???
    Rất mong các bác góp ý đc em mua luôn ko họ bán mất
    Thanks các bác nhiều nhiều nhiều:-*:-*:-*

2. quanfgv35

Thích đã nhận:
    16
    Các bác ơi giúp em với....................Bí quá mà không biết hỏi ai cảm ơn các bác nhiều

3. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Xin trả lời anh theo hiểu biết của em :D
    - Máy fax có nhiều loại
    1/ Máy fax nhiệt : dùng giấy nhiệt chuyên dụng. Rẻ nhất, nhưng bản fax sẽ bị phai sau 1 thời gian ngắn, nếu lấy bàn ủi ủi là mất chữ liền luôn :D
    2/ Máy fax laser : dùng giấy thường, mực laser. Bền, mực rẻ, bản fax giũ được lâu, máy hoạt động êm.
    3/ Máy fax in film : dùng giấy thường, mực ribbon cuộn giống y như máy in kim dùng. Bản fax rất bền, in được qua giấy scan, khuyết điểm là hơi ồn.
    - 1 catridge in được từ 144 - 150 trang. Giá tùy loại em không rõ.
    - Theo em dùng văn phòng thì chỉ nên dùng loại 2,3 không nên dùng loại 1.
    *** máy rẻ thì mực đặt & ngược lại :D Tùy vào nhu cầu mình dùng ít hay nhiều mà mua thôi.
    Hy vọng giúp được anh.

4. quanfgv35

Thích đã nhận:
    16
    Dạ cám ơn bác rất nhiều:applause::applause::applause:
    Em còn Vấn đề này nữa ạ:
    Hiện tại em có 1 tivi LCD Samsung32R8
    Máy tính của em Có cái cạc MH như sau:pCI-E Card 128MB-to-512MB ASUS Extreme AX550HM512/TD/ TV Out, DVI
    Nó có 3 cổng ra như trên
    Em muốn đấu máy tính với màn TV LCD để xem DVD .Vậy theo các bác như vậy chất lượng hình ảnh có cải thiện nhiều so với đầu DVD thông thường không ạ( Đầu DVD của em không có cổng HDMI)>nếu như chất lượng hình ảnh mà hơn thì nên dùng cổng nào DVI hay S VIDEO ạ?Và nếu đc thì em cần mua cáp loại nào/và các yếu tố cần thiết để xem đc trên máy tính???
    cái này em cũng mù tịt luôn (đến lắp cạc MH vào còn không hiểu nó đc chưa nữa:blushing::blushing::blushing:)
    Vấn đề thứ 2 em đang rất đau đầu
    Cái cạc MH em cắm cổng CPI máy nhận Card.Em vào Mycomputer (chuột Trái chọn manage) chọn device manager vào display manager thấy máy báo driver chưa có
    Lọ mọ vào mạng search với vốn tiếng anh lởm khởm thì thấy phần mềm này tương thích cho card MH của em và dùng cho hệ ĐH Win XP và down về nó là
    :7-1_xp_dd_ccc_wdm_enu_40211
    Cài đặt xong thấy có biểu tượng ATV trên desktop vào lại fần display manager
    thấy ở phần display adapter có 2 biểu tượng RADEON X550 và RADEON X550 secondary
    phần device status :This device is working properly.là được phải không ạ
    Các bác giúp em với đến giờ em cũng ko hiểu thế là OK chưa=((=((=((?
    Có cách nào để xem mình đã cài đúng 1 cách nhanh và đơn giản nhất không các bác?
    Em xin cảm ơn rất nhiều

5. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Hiện tại anh đang dùng màn hình máy tính gì ? Nếu là màn hình CRT thông thường thì chất lượng sẽ thâp hơn tivi LCD. Tuy nhiên chất lượng hình ảnh trên tivi LCD còn phụ thuộc rất nhiều ( độ phân giải, độ tương phản, tốc độ,... ) Anh cứ dùng cáp DVI kèm theo card gắn vào là xem được ngay thôi. Sau đó tăng độ phân giải của card màn hình sao cho phù hợp với tivi
    - Vậy là ok rồi đó anh. Thì anh cứ vào phần display manager thấy máy báo đúng, không có dấu chấm hỏi là được.
    - Về driver thì anh cứ vào trang web của nhà sản xuất, nó sẽ có phần support cho phép anh down các driver & trình điều khiển mới nhất.

6. quanfgv35

Thích đã nhận:
    16
    cám ơn bác aeolus nhiều lắm.có lẽ hôm nào bác cho em nick yahô có gì bác cưứ em cái
    tiếc quá bác lại ở TP HCM em tận HN ko giao lưu đc
    Thanks bác rất nhiều