Rất yêu quý BullDog và muốn nuôi - Mong đàn anh chỉ giúp

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi pixelart, 31/3/08.

1. pixelart

pixelart Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các anh !

Em trước nay rất thích BUllDog mà không có tiền mua về nuôi, nay đk kinh tế cũng có khá hơn trước 1 chút nên muốn dành cho đam mê của mình

Em muốn hỏi các anh là giá của BUlldog loại dổm thôi, nghĩa là đời F100 cũng được, miễn sao cái mặt nó ra bull là ok b-( , chó con koảng 2-3 tháng tuổi thì bao nhiêu tiền và nên mua ở đâu. em có thấy ở Lê Hồng Phong (SG) bán khoảng 3tr5-4tr /em 4 tháng nhưng nó to quá em cũng sợ.

1. Nên mua chó khoảng bao nhiêu tháng tuổi để nó thân với người
    2. Giá + nơi mua
    3. Nhà em có trẻ con ( 2 tuổi), nhà ko có sân vườn gì cả, em ở chung với vợ con và cha mẹ như thế có thích hợp nuôi hay không.
    4. Nuôi nó thì tốn kém khoảng bao nhiêu/tháng vậy các bác. em muốn mua chó chứ ko phải mua ông chủ ạ :D

rất cám ơn các bác có tấm lòng giúp đỡ :D

2. pixelart

pixelart Member

Thích đã nhận:
    0
    hix, bác vinh râu và bác amari gì đó pro lắm mà ko thay giúp em huh ...huhu

3. Baolongnhi

Baolongnhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    muốn nuôi cho bd bạn phải suy nghĩ thật kỹ về đk nuôi chó. cần có một khoảng kg gian va 2 thời gian để tốt cho chó.nếu kg se hối hận sau khi mua đấy.

mình cũng thích bd lắm, đk nhà ở cũng giống bạn vậy, vừa mới mua đc 1 tháng 1 em rất đẹp nhưng mua rồi thấy mệt quá ( thích rồi thì tiền bạc đâu thành vấn đề nữa). bây giờ cũng đang có ý bán lại đây.

Last edited by a moderator: 4/4/08
  4. UnknowN

UnknowN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mua của những người có chó cha mẹ sinh ra chó con thì họ bán sẽ rẻ hơn.
    Vài hình ảnh cho mọi người tham khảo
    Con nhỏ khoảng 2,5 tháng tuổi, loại tai cụp:
    Loại tai dựng thẳng lên:
    Loại này không thấy nhiều người bán cho lắm, nên giá có thể trên trời:-S.

5. Steven7290

Steven7290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Óa óa,con màu nâu dễ thương quá,hix hix,cứ y như mấy em trong phim hoạt hình!
    Nhưng bác đưa mấy em này mà không có giá cả tương đối anh em biết đâu mà lần ,he he!

6. vicky

vicky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    nếu muốn chơi bulldog thì đừng hà tiện .....con mà f100 thì ko còn cái mặt bull nữa , con bulldog khá ( dáng , mặt ..) và giống được ...giá cũng trên 700usd , con dáng đẹp thì ko dưới 1000usd 1 con tầm 3 tháng....
    nếu tiếc tiền ra khu LHP mua thì sau này dắt ra đường người ta sẽ ohhhh lên là bạn có con mèo gì ngộ quá ( hay đại loại như thế) ..với lại chó khu đó bạn nuôi chừng 2 tháng là cao thủ rồi,.........