Rẻ Quạt mới mua

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi tomboy, 14/3/11.

1. tomboy

tomboy Member

Thích đã nhận:
    34
    Tôi mới mua em Rẻ Quạt này không biết nó có hót hét gì đc ko? Ai biết về loại chim này thì nhận xét giùm nhé

2. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    Loại chim này phải có sâu liên tục.......cho dù ăn cám cũng chết bắt đắc kỳ tử......nếu thấy xù lông thì nên thả đi nhe bạn, ở vùng mình con này bẫy rất nhiều.....khó nuôi lắm....trừ khi nuôi chim non lên.........tuy nhiên tuổi thọ tùy theo sự chăm sóc........mình nuôi mấy con rồi.....ăn cám rồi nhưng thiếu sâu tươi là.....yếu ớt........nuôi gần cả năm cũng chết bình thường nếu thiếu sâu......

BinhLaocai and Amateam like this.
  3. tomboy

tomboy Member

Thích đã nhận:
    34
    Mình vừa mua 300k hôm chủ nhật, hôm trở gió qua em nó đi luôn. Chán chị bán chim

4. Amateam

Amateam Active Member

Thích đã nhận:
    41
    Hi,
    Chia buồn cùng bạn. Mà cái chị bán chim này đúng là....Rẻ Quạt làm gì mà những 300k. Chắc bạn thấy nó lạ hay sao? 300k thì bạn kiếm được 1 em CM cũng tàm tạm đấy, chứ em này thì chỉ woet woet cả ngày thôi.
    Thân.

5. xanh_tim

xanh_tim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Tiếc thế , thấy nó ăn sâu rồi thế mà lại chết , chắc khi bạn mua chim đã yếu , người ốm mà cho ăn sâu nên không hồi phục nổi dể chết . Nếu thấy chim ốm thì cho ăn trứng kiến sẽ nhanh hồi phục sức khỏe , khi chim mập mạnh như thường thì tập ăn sâu mới sống nổi . Ngoài ra khi chim yếu bạn đêm nên thắp bóng đèn sợi đốt bên trong sưởi ấm cho chim , không nó chết vị lạnh nửa đó bạn .
    Mình cũng muốn nuôi loại này lắm nhưng chưa mua được . Đã chuẩn bị tinh thần và mọi phương án để chăm sóc nó rồi không biết năm nay có được nuôi không đây .

6. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    chim này nó thích ăn mồi chạy.......tức là như ruồi bay trong gió.............nên làm cái lống lớn thả vào thì ok, nên nuôi chim chuyền hoặc chim non khi đó chim mau biết ăn thức ăn thì tỉ lệ sống cao hơn...............em thích con này líu nhất.......líu hay hơn con than ( cảm nhận riêng em)................nhìn dễ thương...........hiện sau nhà em có vài con.........ko cần nuôi sáng sáng nó lạng lạng.........vào thau nước gần nhà tắm.....rồi hót mình nghe...........khó nuôi lắm..........nên em cũng sợ nó rồi...........loài này nó gần gủi với con người...........có khi bay đến tận nhà bắt ruồi.............................thôi thì xem như nghe nó hót còn hơn thấy nó chết trong cái lồng chật hẹp......hiiiiiii

7. longseu

longseu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    bạn này mua em tận 300k. hic, công nhận bà bán chim lộc lá ghê! con đó mua chỉ mấy chục thôi.

8. nothing11

nothing11 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Bạn đừng tin người bán chim .Ai cũng muốn bán đc hàng nên toàn nói hay nói tốt thôi.Rẻ qiụat bồi mà bạn mua 300k là quá dắt.Nuôi rả quạt bồi không bao giờ sống đc trừ khi ban nuôi non lên.Học phí của bạn vụ này hơi cao đấy.

9. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Trông em rẻ quạt của bác phân đi ra không có tý cám nào thì làm sao mà em nó sống được. Bác chưa nuôi chim bổi mà không ép cám thì sao mà em nó không die. Cơ bản nhất của chim khi sống được là phải ăn được Cám.

10. nhan1234

nhan1234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    401
    chia buồn cùng bạn đừng nản cứ kiên trì rồi cũng có chim chơi thôi

11. thich_dong_vat

thich_dong_vat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    746
    chưa chắc đâu bạn ạh, nếu biết cách nuôi thì con gì cũng sống, quan trọng là mình có xem trọng con chim mình nui hay kg thôi, đối với những vùng chim hiếm rẻ quạt thì cái giá 300k cũng kg là cao, mà bạn cũng đâu thể dễ dàng tìm mua một e rẻ quạt bổi vào lúc này cho dù bạn có một túi tiền nà

12. chao_mao_tn

chao_mao_tn Active Member

Thích đã nhận:
    12
    uh bắc mua nó b nhiêu k ? vậy?
    o sau vườn nhà e nhiều lắm
    thấy no hót cũng vui tai

13. chao_mao_tn

chao_mao_tn Active Member

Thích đã nhận:
    12
    loài này khó nuôi đáy ban ơi ! vì mình chưa thấy ai nuôi bao giờ bạn cô lên nha !chuc thành công
    mình cũng kiếm 1 e thử sao??

14. cuongcot

cuongcot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Bạn đừng tiếc làm gì, chim sẻ quạt rất khó nuôi mà chẳng hót hét gì đâu, chỉ ríu ríu như chim sâu thôi, bay nhảy suốt ngày chóng mặt lắm.

15. xuân hải na

xuân hải na Well-Known Member

Thích đã nhận:
    737
    loại này nó hót vào mùa này nghe hay chứ, nó hót nhiều pha nghe hay lắm , cứ tưởng họa mi hót cơ, mà nuôi non lên mà ko sâu liên tục thì cũng tèo , đã thử nhiều mà chưa em nào sống nổi 3 tháng vì kiếm ko ra sâu :(

16. cubig

cubig Active Member

Thích đã nhận:
    38
    sao chim dẻ quạt mà đát thế các bác nhi mà nó hót có hay ko các bác