Red-cyno..........??????????????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi RED-CYNO, 25/2/06.

1. RED-CYNO

RED-CYNO New Member

Thích đã nhận:
    0
    các sư huynh cho e hỏi là redcyno là thuộc giống la hán gì?vì ở nhà e có nuôi 1 chú,mình cũng có châu,nghe người bán nói là lúc lớn lên sẽ lột nhưng e kô tin lắm.mua lúc còn nhỏ xíu.bây giờ được cỡ ngón tay cái rồi.nó còn nhát nên kô chụp hình được,bữa nào thử pó cho a e xem thử.:confused: :confused:

2. chuôtcon

chuôtcon New Member

Thích đã nhận:
    7
    cá nhát quá nuôi làm gì uổng gạo.Vất đi mua con dạn hơn để nuôi có kinh tế hơn đó bro ơi

3. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Ấy, bác chuôtcon sao nóng tính thế. Mình phải huấn luyện từ từ để em mạnh dạn lên mới hay chứ! Chinh phục cái khó là cá tính đàn ông mà.

Mình nghe nói Redcyno cũng là giống quí đó bạn, lớn lên sẽ đẹp lắm đó. Chúc bác Red-cyno thành công nhé!

4. red_monkey

red_monkey New Member

Thích đã nhận:
    0
    tui chưa bao giỏ thấy cá lớn ,tui cũng đang nuôi 2 chú (ko biết có phải ko), xin bác post hình lên đi .

5. Duyfish

Duyfish New Member

Thích đã nhận:
    0
    red syno nghe đồn lớn lên bị rớt châu fai ko bồ .Mình chưa bao giờ gặp con bự cả,có thể cho mình xem dc ko.

6. dhongphuc

dhongphuc New Member

Thích đã nhận:
    41
    Tôi cũng đang nuôi red cino đấy , nhỏ xíu nhưng cũng có đầu và kín châu. khi vọng sẽ là hoàng tử. Tôi bắt nó ở 46 Hàng Giấy đấy cá đều đẹp lắm. Con nào cũng có châu, đầu dù rất nhỏ

7. babylove

babylove New Member

Thích đã nhận:
    0
    Ủa sao bữa trước em ra tiệm hỏi thì người ta chỉ 1 con giống Hoàng Kim nhưng mà đẹp hơn nhiều bảo là Redcyno, nó màu đỏ và đầu thì to lắm.

8. dhongphuc

dhongphuc New Member

Thích đã nhận:
    41
    Red cino theo như tôi biết thì là mầu đỏ, và có châu nhiều thì mới đúng là red cino. Còn mầu đỏ mà đầu to không có châu thì không phải red cino đâu.

9. BigFish

BigFish New Member

Thích đã nhận:
    0
    Con RED-SYN bé nhìn hao hao giống con King kamfa, hồi mới nuôi LH mình cũng bắt ở tiệm Kim Liên trên đường Lý Chính Thắng 1 em bằng ngón tay út châu đầy người.Mình thả vào hồ rong cho mau lớn ai dè nó làm sạch sẽ máy đàn cá bé rồi lăn quay ra chết vì bội thực .

10. RED-CYNO

RED-CYNO New Member

Thích đã nhận:
    0
    bác bigfish nói đúng rồi,lúc còn nhỏ nhìn y chang kamfa,nhưng kớn kô biết sao nữa.mình còn nghe nói là nó sẽ lột nữa???????????????.vậy a e nào có biết nhiều về loài này thì góp ý cho a e tham khảo với.mình bắt nó lúc còn = móng tay út,nhỏ xíu.bây giờ nhìn cũng đẹp.nhưng chua thể pos được.

11. chungxx

chungxx New Member

Thích đã nhận:
    0
    em cung co mot em nhung khong biet to len trong no nhu tthe nao mong bac nao co cho em xem voi.em o HN
    Em cũng có một em nhưng không biết to lên trông nó như thế nào, mông bác nào có cho em xem với. Em ở HN
    Lần đầu nên tớ chỉnh sửa, lần sau mà không có dấu là bị xóa đấy, bạn cố gắng viết có dấu nhé tienbm

12. kimmaluu

kimmaluu New Member

Thích đã nhận:
    2
    red cyno đây các pác cứ tham khảo,cá lớn bằng ngón tay cái:

13. Xuyendl

Xuyendl New Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác tienbm ơi hình như sai chính tả rồi(mong chứ không phải mông)

14. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,455
    Hì hì thì viết không dấu nên "dịch" như vậy cũng không sai. Cái bàn phím nhậy quá nên chữ o thành chữ ô. Thôi cứ để vậy mong các bạn khác lưu ý khi viết bài

15. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Haha, cứ để nguyên bài dịch của bác Tiến đọc cũng hay ra phết đấy! =))
    Đùa chút thôi mông bác đừng giận!

16. tuandv

tuandv New Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác Kimmaluu: COn Red Cyno này nhớn lên liệu có giống con trong Avatar của bác không vậy:confused: ? Nếu giống như con đó thì tôi cũng sẽ "sắm" một em khẩn trương..:D:D

17. kimmaluu

kimmaluu New Member

Thích đã nhận:
    2
    tui cũng hông bít nữa:confused: để tui nuôi no lớn lên chút nữa rồi post lên cho pác xem nhé!nhưng tui thấy nó giồng king hơn là redcyno:laughing:

18. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    theo mình nghĩ thì chỉ có mỗi giống khỉ đỏ ,SPR,RS lột thôi , redsyno thì không lột,vì chưa ai thấy được giống lớn của nó như thế nào ,

19. nguyenyeu

nguyenyeu New Member

Thích đã nhận:
    0
    RedSyno có lột đó bác,ở tiệm Mỹ Nhân Ngư trên đường Nguyễn Tri Phương có để 1 tấm hình về giống RedSyno đó,đẹp tuyệt vời luôn,khi lớn lên nó sẽ lột màu vản nền xanh của nó hết và chuyển qua màu đỏ đậm,châu thì sáng lên khắp người(nhưng ko kín khắp người như King Kamfa).Em cũng đang nuôi 1 em,đầu và dáng thì rất là triễn vọng,hi này nó se lột và có màu chuẩn như tấm poster thì tuyệt cú mèo.

20. RED-CYNO

RED-CYNO New Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rồi,nhưng người bán nói như vậy thì mong cho nó đừng có lột thấy đẹp hơn,vì chưa chắc sẽ lột như ý mình.thôi cứ mong là hoàng tử.