Red Cyno?

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi nadmad, 1/4/06.

1. nadmad

nadmad Member

Thích đã nhận:
    0
    Chao các bạn,
    các bạn đánh giá và cho mình hỏi con nay co phải RedCyno không? Mình nuôii từ tháng 2, đến nay nó được 3 ngón tay rồi.
    hiện nay nó đang bị nấm chấm chấm màu trắng như bột. Mình có cho thuốc tetra gì đó 8 viên tròn màu vàng và muối 1/2kg (hồ 1m2) theo chỉ dẫn của của anh bán cá. Vẫn chưa hết. Sau đó mình vớt nó ra ngâm nước muối riêng với nồng độ muối khá cao (gần như ưốp muối ^^) làm thằng nhỏ suýt lên đời mới. Vẫn chưa hết, mà số chấm ngày càng nhiều hơn.
    Mong các bạn chỉ giáo trị dứt điểm. Chứ ngắm con cá bị nấm, cũng giống như ngắm hoa hậu bị ghẻ ngứa toàn thân thì.... lãnh cảm lắm.

Last edited: 1/4/06
  2. Tung Vung Tau

Tung Vung Tau Member

Thích đã nhận:
    0
    Ùng thuốc ko chưa đủ ,bạn phải có cây sưởi dữ nhiệt độ 30-32 ngâm thuốc suốt 3-5 ngày
    thì họa may

3. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Mình đã chữa cá mình khỏi nấm trắng bằng lọ thuốc nước màu xanh bán ngoài tiệm giá 8k. Rất tiếc là hơi lâu rồi nên mình không nhớ tên thuốc. Bác ra tiệm bán cá hỏi thử.

4. nadmad

nadmad Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn mấy bạn, mình vừa mua xong. 10k/ 1 chai Golden Rainbow tại Cao quý. 10cc/ 100l. Chủ tiệm bảo mình ngâm liên tục 3-4 ngày. Cầu trời cho nó bình an vô sự. Có thật sự phải cần sưởi thêm không các bạn. Nếu cần thì mình đi rước 1 cây về. Cá này có phải Red Cyno không các bạn?

5. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    không phải redcyno đâu.Cá cũng tàm tạm,sau khi chữa xong nhớ post lại hình lớn hơn một chút nghe

6. nadmad

nadmad Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn click vô thumnail sẽ thấy hình lớn. Nó khg phải RedCyno thì là loại gì vậy bạn?

7. nadmad

nadmad Member

Thích đã nhận:
    0
    wow, chỉ sau 1 ngày ngâm thuốc thì thấy nó đỡ hẳn. Nhẹ cả người. Cám ơn các bạn.