Red Star Big Head.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nganha, 31/1/07.

1. nganha

nganha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em gặp giống này ở tiệm cá wen gần nhà.tuy hàng về chi là cá bột cỡ từ 1 đốt tay hơn 1 chút .nhưng đã hội tụ được ba yếu tố chữ , châu kín toàn thân lên đến đầu, và màu đỏ tươi chảy đều toàn thân, vi kỳ của cá, hầu hết đều nhú đầu. em đã bắt 4 con về nuôi thử và đến nay kết quả cực kỳ cool lun. có bác nào bít zi ze giống này thi cho chia sẻ kinh nghiệm nha.

2. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nghe bạn nói thấy đã quá pót vài tấm hình lên cho anh em chiêm ngưỡng mới có ý kiến được chớ bác

3. ducmail

ducmail Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em ... không biết giống này :blushing:

Có thể chụp hình lên để xem cool cỡ nào được không nganha:D

4. hugo

hugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Giống này mình mới nghe,dạo này trên thị trường có tùm lum giống hết,không biết đường nào mà lần nữa.Bạn thừ pót hình lên cho anh em chiêm ngưỡng đi,để anh em còn bít thêm giống mới nữa

5. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Mình cũng đã thấy cá bột của dòng này. Người bán nói đây là hàng xách tay của Thái về. Khi lớn lên thì nó có đầu như ông thọ, còn màu thì hơi cam cam. Chữ và châu đều đẹp.

6. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Chào các bạn, theo mình thấy thì con cá la hán bây giờ do người ta đua nhau chơi nên tên của nó cũng đổi tùm lum, đúng như Bác DuongNguyen đã nói đó, nhiều khi là giống củ rồi đặt lại tên nữa mới khổ cho ngưồi mới bắt đầu chơi chứ, khi mua cá các bạn nên đến những chỗ nào cảm thấy an toàn và thành thật 1 chút, vài lời góp ý mong diễn đàn ngày càng phát triển và co thêm nhiều hội viện nữa nhe

7. ut9

ut9 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Theo mình thấy, cái gì cũng vậy:
    "Trăm nghe không bằng mắt thấy". Nghe không thi chả ai tin, chỉ khi nào thấy thì mới tin.
    Các bạn cho mình biết tiệm cá ở đâu, địa chỉ cụ thể, giá cả, chứ ai cũng nói không thì thông tin đó coi như khó mà tin được.

Có gì sai mong anh em góp ý thêm cho mình.
    Thân chào

Ut9

8. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Cũng tùy tiệm cá có uy tín và do lương tâm của đại ca bán cá nữa đấy....

9. chicka2006

chicka2006 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chicka cũng đồng ý với các bạn trên 4R,bạn nganha có thể cho biết tiệm cá wen đó ở đâu,giá cả và hình ảnh thật sự chú cá bạn nói như thế nào,chứ chỉ nói sơ wa như vậy thì wá mơ hồ,anh em cũng ko biết cho ý kiến như thế nào,nếu thật sự bạn có loại cá mới,đẹp và giá cả hợp lý cũng nên chia sẻ với anh em trên 4R.