rêu phong

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi duongphong155, 29/6/08.

1. duongphong155

duongphong155 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    KT :80-50-45
    nền : ADA
    lọc : atman 3338
    đèn : 3 bóng 6T azoo
    phụ kiện : quạt làm mát 2 cái
    co2 : có
    cây : các loại moss ,DXSH,DXLH, thủy cúc, báo văn đinh hương ,lông vũ, rau đắng , cỏ nhật, rotala, ráy, cốc tinh thảo , bình quả thảo, thái dương, TCN, cỏ đỏ
    cá :2 phượng hoàng lùn, 2 bút chì đuôi đỏ,4 hồng đăng, 4 cầu vồng,10 hắc kỳ
    toàn cảnh hồ
    góc trái
    góc phải
    rất mong nhận dc sự góp ý của ACE, thành thật cảm ơn

2. VINICHCM

VINICHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Wow, quá đẹp, đúng kiểu mình mơ ước. mát mắt và sâu thăm thẳm. Chỉ cái ngon lũa chính giữa hơi nhọn, hơi cứng thành ra nhìn nhưng nhức sao đó. Thêm một vài nhánh thái dương cho có cụm và tầm 2 nhánh tuỷ cúc cho đỡ trống mé trái( thuỷ cúc mà bò cũng đẹp lắm đó bạn) nữa là quá ok.Hồ bạn đẹp thật,chúc vui!

3. khoi_lun

khoi_lun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hồ có lũa và đá phủ rêu đẹp quá hồ này mà nuôi tép ong thì tuyệt vời

4. Moc_thanh_tinh

Moc_thanh_tinh Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ơi cho mình hỏi 2 bụi be bé ở góc trái sát nền có tên là gì vậy bạn? Thanks

5. duongphong155

Thích đã nhận:
    4
    to : vinichcm cảm ơn bạn đã góp ý và đã khen để mình xem coi có cách nào khắc phục cái ngọn lũa chính giữa ko vì nó là lũa khối nên cưa ra thì uổng quá về cây thủy cúc thì mình thấy nó nảy cây con dử quá nên ko cắm nhiều còn cây thái dương bữa đi mua cây bị tông xe đền cho người ta nên hết " xiền "~X( để mình bổ sung sau:blushing:
    to: khoi-lun : nghe đồn tép CRS phải có máy làm lạnh nước nên mình chưa dám chơi:( mà nói thật nha ko phải tiếc tiền xong sao tui thích hồ thả 1 bầy cá trâm ông ơi:) nhìn nó đẹp đẹp sao ấy hiii

6. duongphong155

Thích đã nhận:
    4
    2 bụi đó la cốc tinh thảo hay gọi cho bình dân là cỏ dùi trống cỏ dùi trống có 3 loại nghe nói 2 loại thì ở việt nam mình đã tìm thấy còn loại của mình thì cũng hơi khó tìm vì lâu lâu mới có người bán " trong 3 loại thì loại của mình là đẹp nhất hiiii"b-(

7. DuLong

DuLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    đèn bị dư hay sao mà nhìn cây của bạn chói quá.Hai cục đá ở chính diện là đá phủ rêu phải không bạn ơi????Mua ở đâu vậy??

8. duongphong155

Thích đã nhận:
    4
    à tại mình đang ươm trân châu nhật làm tiền cảnh nên thúc sáng và co2 cho nó bò cho lẹ lẹ đá phủ rêu thì bạn phải chịu khó đi sưu tầm vì ít ai bán lắm vì để dưỡng cho 1 cục mini fis xanh non và ra lá nước rất mất nhiều công sức nên khi đã thành công thì ko ai nở bán đi bạn có thể khai thác đá bám rêu ở các dòng suối thuộc khu vực đồng nai vài điểm như thác đá hàn , rừng mã đà, nam các tiên hay nếu ra dc đà lạt thì bao la kinh nghiệm dưỡng đá bám rêu của mình là nước thật mát sau đó tăng nhiệt độ từ từ nhưng max là 28 độ thôi cho vào hồ nhỏ đổ nước xâm xấp sau đó tăng nước lên từ từ cho đến khi ra lá nước thì cho vào hồ lớn

9. chuotnamduong

chuotnamduong Member

Thích đã nhận:
    0
    Chúc mừng một bể rất đẹp!!! hiện giờ nền trông bị nổi bật vì hơi sáng, trồng thêm TCN cả vào phía trong nữa bạn à! Khi TCN bò kín nền trông chắc phê lắm!!!!!!!!!!

10. Longlahan

Longlahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chúc mừng bạn setup được 1 cái hồ rất đẹp, mình xin đóng góp 1 tí, đúng rồi nhánh lũa ở giữa và phía trước hơi nhọn và dài, theo mình bạn có thể cột thêm rêu, dương xi lá kim or trầu bà vào chắc sẽ thấy đẹp hơn, ngoài ra bạn có thể cưa ngắn lại. đây là theo cách nhình nhận of mình. ừa bạn ơi mình cũng rất thích cỏ dùi trống bạn có thể cho mình biết bạn mua cỏ dùi trống ở đâu vậy. cho mình xin địa chỉ được không. Tks.

11. dung troc

dung troc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    đẹp wa

chúc mừng bạn nha.nhìn khá là pro đấy.nhưng mé bên trái bạn nên trồng thêm thủy cúc đi.hơi thưa đó bạn.còn mé bên phải khoảng 1 tháng nữa nhìn sẽ ko chê vào đâu dc.chúc hồ rong nhanh lớn nha...thân..

12. duongphong155

Thích đã nhận:
    4
    cảm ơn các bạn rất nhiều mình sẽ chỉnh sửa lại 1 vài điểm như các bạn đả nêu ra
    to longlahan : mình chỉ bạn 2 chổ bán cỏ dùi trống loại này nhé
    1 tiệm sơn hà khu nguyễn thông " ở đây có 3 tiệm đều tên là sơn hà" bạn vào tiệm sơn hà có cái bản hiệu = tấm bạc sơn màu cam vào cái hồ to phía trong nhà còn vài bụi đã trồng lên rất đẹp giá 70k / 1 bụi lớn 40k / 1 bụi nhỏ nhưng ở đây mang về trồng là hên xui nha:(
    2 số 85 đường tôn thất hiệp quận 11 " là nhà của thành viên TUANPHAM " bạn có thể pm để hỏi tuấn trước hoặc gọi 0989963162 gặp tuấn để hỏi mua hình như giá 100k/ 1 bụi nhưng mang về nhà trồng sống 100%

13. duongphong155

Thích đã nhận:
    4
    up vai tấm hồ sau 2 tuần
    trân châu nhật em năn nỉ mãi nó ko chiu bò thôi thì thủ sẳn riccia chờ thay thế vậy:(

14. duongphong155

Thích đã nhận:
    4
    up thêm vài tấm hồ sau 1 tháng
    gần hơn tí
    riccia nè:blushing:
    mới kiếm dc 6 cây sao nhỏ trồng vào chết hết 2 cây còn 4:(
    mong AE góp ý tiếp nhé

15. lamcamthanh

lamcamthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi Ricca bạn trồng trên giá thể gì mà nhìn xanh mướt quá vậy?

16. yeuthiennhien

yeuthiennhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hình như ánh sáng (không biết có phải do chụp không) hơi bị chói chang nhỉ, mấy khúc lũa trông khá quá, trông bể đẹp lắm nhưng chờ 1 thời gian nữa cho nền mọc rậm chắc sẽ tuyệt hơn, bác cho thêm mấy cây màu đỏ vào trông cho nó có điểm nhấn !!!

17. duongphong155

Thích đã nhận:
    4
    @lamcamthanh : riccia mình buột vào cục nham thạch nhưng mình nghỉ không phải nó tốt nhờ giá thể đâu bạn loại này mình thường dưỡng nó vào 1 cái chậu cạn đổ xâm xấp nước đèn bật cho thật sáng vào co2 tăng tích cực khi nó xanh ươm rồi thì mới cho vào hồ và phải cắt tỉa thường xuyên
    @ yeuthiennhien do đèn đấy bạn mình để hồ này hơi sáng vì muốn thí nghiệm xem các loại moss khi chiếu sáng mạnh sẽ thế nào kết quả hình như tốt hơn và không hiểu sao chứ còn ít rêu hại hơn cả hồ ít sáng của mình sẽ tiếp thu ý kiến của bạn trồng thêm các loại cây đỏ để tạo điểm nhấn

18. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Theo mình và mình đã bị rồi sao nhỏ rất khó chịu khi trồng trong nền ADA, tốn hết 300k cho 3 lần thí nghiệm.

19. conhu

conhu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bác Hoàng ơi!Sao nhỏ có giá trị riêng của nó bác đừng buồn và nản chí, tối nay bác lên ra đường nhìn lên trời xem sao nhỏ của bác nó ở đâu rồi, biết đâu nó lên đó ở rồi "phù hộ độ trì" cho bác trồng được mấy cây khác đẹp hơn thì sao? Thật sự sao nhỏ cũng hơi khó sống như không hẳn là trồng trên ADA ko được đâu bác ơi!Mổi loại nền có những ưu điểm và nhược điểm riêng của nó, cây mới nhập về bác nên cho nó sống ở hồ dinh dưỡng thấp thôi và cho nó dùng phân nước để theo dỏi nó xem thế nào, sau khi cây khỏe mạnh thì hãy mang nó ra trồng từ từ trong hồ mà mình thích,bửa nào bác rảnh thì qua em lấy vài cây về trồng thử xem sao, em sẽ đưa bác cây và phân nước dùng thử, được thì có cây chơi, ko được thì có cải chua ăn hihihi.

20. Ruddoff

Ruddoff Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác conhu trồng được sao nhỏ chưa? sao không post hình lên cho anh em xem với.