Rêu và Moss, Moss và rêu...???

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi tuannghethuat, 12/5/07.

1. tuannghethuat

tuannghethuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    RÊU (moss) hàng nội hàng ngoại... đang là mặt hàng hot trên thị trường cùa giới chơi thủy sinh hiện nay. Chúng không cầu kì cho lắm về ánh sáng củng như phân nền, và củng không cần nhiều thời gian chăm sóc (cắt, cấm..) ( mình chỉ có biết thế thôi ) Mình củng bon chen len lỏi vào thế giới này ( nói thật là mình lười cắt cấm I-| )Muốn làm một tính đồ thực thụ nên muốn "hoàng chỉnh" mình thêm nhưng khổ nổi chưa tầm sư học đạo được của sư phụ nào cả #:-S . Các sư huynh các tiền bối trên khắp năm châu bốn bể ới ơi à...làm ơn truyền đạo giúp em với..
    Rêu ( nói chung tất cả loại ) chúng có rể không nhỉ ? Nếu nó lớn dài ra mình có thể cắt ngang và cột lại trên lũa và đá không nhỉ ? Chúng có cần thở CO2 không ? Phân nước loại nào tốt và liều lượng ra sao ? Dòng nước chảy có cần mạnh lắm không ?:confused: :confused: :confused: . Các bác làm ơn trả lời giúp thằng em còn "tối mò" này nhá. Thanks you very BIG. :-*

2. akira

akira Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Em xin trả lời những gì mình nghĩ:
    Được anh à! vì nó là 1 dạng tầm gửi bám vào giá thể mà.

Cây hay rêu đều cần co2 hết anh ơi! Không có co2 chúng vẫn sống mà mọc hơi chậm và không đẹp bằng lúc có co2.

Cái đó anh qua APT sẽ được hướng dẫn chi tiết và chính xác (free).

Ánh sáng mạnh thì một số loài rêu sẽ mọc nhanh mà rất xanh đó nhe.

3. Bat from hell

Bat from hell Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Dơi cũng xin góp 1 ý:nhiệt độ.............Luôn dưới 27 độ............hình như moss nào cũng cần nhiệt độ thấp để fát triển tốt....

4. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    có 2 chủ đề Moss to uỵch trên phần Chú Ý (Chủ đề Moss, Tổng hợp aquatic Moss) mà bác ko chịu đọc à...:D
    Vào đấy thì ối sư phụ...=))