Riccia của e moc rêu ah?

Thảo luận trong 'Rêu hại' bắt đầu bởi boo-boo, 13/3/08.

1. boo-boo

boo-boo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    hic,đám RC của e mới trồng được một tuần, cũng đã thấy phát triển rùi, nhưng tự nhiên hai hôm nay nhin tháy có mấy cái tua nó đâm lên dài ngoằng như tua quấn của mấy câu thân leo vậy. Ko bít nó có phải bị rêu không.Vì dạo này bể e đang bị rêu bám ở NMC và CTrau.

2. aquatichung

aquatichung Giáo sư

Thích đã nhận:
    824
    cho cái hình đi boo- boo ơi, đoán mò thế này các bạn khác khó đưa ra câu trả lời.

3. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Như bạn tả thì đó là 1 loại rong thường xuất hiện chung với ricia, sợi mảnh có hạt nho nhỏ, phát triển khá mạnh. Theo mình thì nó không sao, tuy không đẹp nhưng giúp cho ricia ít bị nổi lên mặt nước hơn, gần giống như ricia trộn với java. Nếu nó có vươn dài ra thì bạn dùng kéo tỉa cho nó gọn đi, để nó sống hòa bình với ricia theo mình thì cũng không sao. Chúc bạn có hồ đẹp, có gì chưa đúng mong các bạn khác góp ý thêm. Thân

4. boo-boo

boo-boo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    vâng,e sẽ post ảnh lên để tham khảo y kiến mọi người.nó giống bác Tiến nói có dạng sợi mảnh như mấy cái tua của cây thân leo vậy.Cám ơn các bác nhiều. Để e đi kiếm cái máy ảnh đã :)

5. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Oh rêu đó dễ xử lí thôi. Cái nào dài cắt béng đi là xong ^ ^. Nhưng để nguyên trông cũng hay, hoang dã kiểu rừng nhiệt đới