Riêng một góc mồi

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi CuMoiSaiGon, 24/5/14.

1. CuMoiSaiGon

CuMoiSaiGon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    Vài con mồi chai(đã bắt trên 50 bổi) của em. Hôm nào rảnh em up nốt mấy em mồi lỡ(mới bắt một hai bổi) Các bác cứ chém thoải mái, nhưng nặng quá là em chạy luôn....:crying:

[video]http://youtu.be/2FdQXLHSXQo[/video]
    [video=youtube;2FdQXLHSXQo]https://www.youtube.com/watch?v=2FdQXLHSXQo&feature=youtu.be[/video]

2. Huỳnh Văn Thọ

Huỳnh Văn Thọ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,934
    Bước đầu đã thấy Bác CuMoiSaiGon rất chịu đầu tư về cơ sở vật chất cũng như số lượng. Còn chất lượng chim mồi thì còn cần phải có thời gian ra rừng chơi rồi mới đánh giá chiều sâu được. Chúc mừng bác!

minh vũ, tinhtinh_l, hhhnam and 10 others like this.
  3. phamson

phamson Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,485
    Mấy cái lồng bác cumoisaigon mua ở tiệm nào thế....................

minh vũ, tinhtinh_l, hhhnam and 7 others like this.
  4. CuMoiSaiGon

Thích đã nhận:
    780
    Lông của em tất cả dùng lồng chú Hai Phú(Biên hòa). Chịu được nắng khá, em dùng 6 năm, bảo quản tốt nên vẫn như mới nếu dùng nước rửa chén đánh sạch. Một tấm bằng Đại học cộng thêm một tấm thạc sỹ cũng chỉ mất 7 năm là hoàn thiện(dù em học rất ngu). Nhưng em hạch toán rằng kiếm được 3 con mồi vừa ý thì khó hơn kiếm tấm bằng Đại học. Để có 4 con mồi chai vừa ý em phải trả cái giá đắt quá(ko hạch toán được bằng tiền) 7 năm chọn lọc. Nhưng khi giao lưu anh em rộng giãi thì biết một sự thật đau lòng là 2/4 con mồi của em chỉ là hàng lởm so với anh em
    Tính đến giò này cũng tròn 20 năm dọn cứt cu mà vẫn thấy ngu. Trong bữa nhậu gần đây có nói chuyện với một ông thầy mới bảo: con đưa lụp chú nên mạng bán nha. Ông ý bảo không, làm cho anh em chơi vui lấu tiền cafe thì làm chứ bán thì không bán. Em đánh giá lụp người này làm không thua lụp anh Long nhỏ. Vì người này đánh cây rất hay và anh em có nhận xét là đánh lụp này chim không xẩy. Ông ý còn bồi thêm một câu khiến em đau lòng: người ta chơi mấy chục năm mà còn chưa dành......
    Chữ cu đi với chữ ngu một vần.....
    Vậy mà không dứt ra được

5. phamson

Thích đã nhận:
    1,485
    ok cụ tưỡng mua saigon thì mình mua tặng ông bác . còn về chuyện học thì em dốt lắm , nhưng em hiểu được vấn đề cụ ẩn ý tí xí. em thì ko biết xem và lựa chọn cu mồi . lâu lâu về wê ghé ông bác nhậu nghe em nào gáy tốt tiếng thì đem móc kế bàn nhậu , vùa dzô vừa cu cu ka ka phê như con dê. ....

minh vũ, tinhtinh_l, hhhnam and 9 others like this.
  6. Thần chém gió

Thần chém gió Banned

Thích đã nhận:
    2,368
    Sư phụ làm lụp của a nếu ở Sài Gòn thì chắc phải có nhiều a,e biết. Được một người làm lụp tương đương a Long nhỏ chắc bớt cho cu thủ được thêm thời gian chờ đợi? Chơi cu mà a, e trước đây cũng đã từng nổi điên đập hết cả lồng, lụp... bỏ nuôi đến mấy năm...vì bị lừa nhiều quá. Nhưng may mắn thay cái môn xem tướng và đánh giá chim nó tự đến với e như một cái duyên, mà e chẳng phải năn nỉ ỉ ôi như nhiều người khác (chắc do số mình làm gì cũng có quý nhân phò trợ hehehehe....).Trải qua một thời gian tầm sư học đạo, đến giờ lừa e được như trước cũng phải khó khăn lắm mới thành công (e nghĩ thế). Bác là người may mắn và có duyên mới có tới 7,8 sư phụ cu cò; Còn e chỉ có một sư phụ duy nhất nên sư phụ nói gì e chỉ biết vậy và chỉ so sánh trên thực tế. Lúc đầu cũng không tin lắm nhưng càng nghiên cứu, càng xem chim nhiều thì lại càng thấy lời sư phụ nói đều đúng, chưa sai phần nào cả.

Last edited: 25/5/14
    minh vũ, tinhtinh_l, hhhnam and 16 others like this.
  7. CuMoiSaiGon

Thích đã nhận:
    780
    Ít ai may mắn như Anh, rồi hội trưởng Abv sài Gòn....hay nhiều anh khác trên Abv này là gặp được người tốt, chơi có đạo đức nên 1, 2 người là đủ để đam mê. Thầy em thì ko được vậy.
    Người làm lụp dùm em là ông chú chơi cùng, chưa chịu nhận làm trò. Ông chú này khó tính lắm nên em kể ra cũng hơi kỳ. Nhưng ông này là người đàng hoàng. Mai mốt em Up lụp lên mọi người sẽ biết. Nhưng em sẽ ko nói chủ nhân được, mong thông cảm dùm. Mấy người chơi cu mồi hay khó tính lắm, dễ tự ái. Mà ông này em tin tưởng tuyệt đối vê cu, nên ko dám đưa chuyện sọ mất lòng
    Trước đây Em mới chơi cũng có nhiều chim hay lắm vì em hay đi xa và chịu mua.
    Về trơn ròng, rước, phóng dữ, gù cứng... Các thầy bảo cái loại chim trơn ai mà chơi cái loại này..... Đưa tao
    Gù lòn hay gù gió thì thầy bảo cái loại này gù ko ra tiếng .... Đưa tao
    Con chim bài bản, đồ chơi đủ cả.... Bắt vài trăm bổi. Nhưng do đổi tay nên 1 tháng chỉ gù đấu với chim, do chưa quen chủ mới nên ko bằng lúc trước. Thì các thầy bảo cái loại này nó bị bể mày rồi(nó thấy mày nó sợ) nên ko kêu... Đưa tao
    Còn một con bắt bổi rất nhiều, dễ chơi.... Ai chơi cũng được, mồi trần, đủ đồ chơi thì các thầy bảo con này chim kiểng... Đưa tao.
    ........
    Về sau biết chơi rồi thì các thầy bảo: ngày xưa tao tưởng mày chơi cu kiểng nên mới bảo mày đưa mấy con đấy vì sợ uổng. Chứ có ai nghĩ mày chơi cu mồi luôn đâu....

Mỗi một lần thất bại là một lần bơt dại
    Ngã tuy đau nhưng hiểu thấu tình đời.

Em cũng gần khùng nên vì mấy ông Cu cò quay, muốn giải nghệ những chưa thành.
    Nhưng em cũng khẳng định thế giới cu cò này còn nhiều người tuyệt vời lắm.....
    Ở đâu chẳng có anh hùng
    Ở đâu chẳng có thàng khùng thằng điên

Last edited: 25/5/14
    hailuala, tinhtinh_l, hhhnam and 15 others like this.
  8. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    hehe...phải nói sư phụ này .....có nét hơi điên điên giống thơ Hàn wa...e khoái
    hôm nào rảnh rổi ghé Trị An là vài ve ...tâm sự loài cim biển nghe sư phụ
    hehe

minh vũ, tinhtinh_l, hhhnam and 10 others like this.
  9. phamson

Thích đã nhận:
    1,485
    Cụ cu moi sai gon làm ơn cho em hỏi tí . Vốn là ông bác đưa một con cu kêu cầm về mà nghe gáy . nhưng no gáy ko có chữ cu ngoài sau ."cuc ..cu...cuc..cu...cuc...cu" con mồi làm " cúc cù cu " là nò làm liền 3 caí" cúc cu" nhu vậy con này đem về nghe gáy được ko bác . mong bác chỉ giúp.

minh vũ, tinhtinh_l, hhhnam and 6 others like this.
  10. Thần chém gió

Thần chém gió Banned

Thích đã nhận:
    2,368
    Hehehe...e nói thẳng bác có mấy lão thầy như vậy mà đến giờ bác vẫn còn mấy con chim khá khá là may lắm rồi. Sư phụ e không bao giờ lấy e một đồng nào cả, cũng không biết uống rượu, nhưng có thể ngồi nói về cu cả đêm. Về cu mồi hay bổi thì lúc nào cũng giành cho e con tốt nhất trong bầy và cho luôn lụp lẫn lồng nuôi (Sư phụ hay nói rằng: người có nhiều kinh nghiệm cầm cu khá thôi cũng có thể bắt được bổi, vì người ta am hiểu tập tính, địa hình, hướng chim về, tính nết từng loại chim, thời tiết ngày đánh hợp với giọng gì, cách treo lụp thế nào để đạt hiệu quả cao nhất. Còn người mới tập chơi nên cầm một con mồi thật hay, thứ nhất là khó bị hư chim, thứ hai là không nản...E là người chơi mồi cây nhưng không bao giờ khó tính hay tự ái. Có khó là khó ở lúc e đi lựa hay mua chim thôi. Nếu có dịp ra Nha Trang, bác bỏ tý thời gian ghé e làm tý cay cay (e uống không được nhiều nhưng thích nhậu, chỉ uống một ly duy nhất không bao giờ dùng ly thứ 02 hehehe...)

minh vũ, tinhtinh_l, hhhnam and 12 others like this.
  11. CuMoiSaiGon

Thích đã nhận:
    780
    Em nghe là loại này hiếm lắm. Bác cứ tạm giữ ở nhà, quay clip nhờ nhiều người xem. Thông tin càng đầy đủ bao nhiêu đánh giá càng khách quan bấy nhiêư
    Thân

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:09 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:06 AM ----------

Bác cho em cái số điện thoại vào inbox. Em thu xếp lên gặp bác làm vài chai, em mời. Em cũng ưa giao lưu lắm, hy vọng gặp anh.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:14 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:09 AM ----------

Em Nam tiến 6 năm với mơ ước là được lặn biển Nha Trang một lần mà chưa thực hiện được. Hy vọng gặp bác ở Nha Trang, nếu bác vào Sg em cũng sẽ đón và đãi bác ngày cuối tuần. Những ý bác nêu ở trên là ý chuẩn đấy(theo quan điểm của em).
    Bác cho em xin cái số đt vào in box nha.
    Thân

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:15 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:14 AM ----------

Em Nam tiến 6 năm với mơ ước là được lặn biển Nha Trang một lần mà chưa thực hiện được. Hy vọng gặp bác ở Nha Trang, nếu bác vào Sg em cũng sẽ đón và đãi bác ngày cuối tuần. Những ý bác nêu ở trên là ý chuẩn đấy(theo quan điểm của em).
    Thân

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:17 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:15 AM ----------

Thân

minh vũ, tinhtinh_l, hhhnam and 6 others like this.
  12. Thần chém gió

Thần chém gió Banned

Thích đã nhận:
    2,368
    Số e đây: 093939038. Lúc nào vi hành thì gọi cho e.

minh vũ, tinhtinh_l, hhhnam and 7 others like this.
  13. Hắn chém gió đấy, hắn uống thần sầu! Ít hôm lại đổi nick Thần chém gió thành Thần men đại hiệp cho mà xem! hehe

14. dvantoanchip

dvantoanchip Thủ quỹ cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    3,772
    Đồng quan điểm với cụ, hắn uống 1 ly trừ khi ly vỡ mới dùng ly thứ 2. Cứ thế tì tì uống :)

15. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Hehe....còn cao thủ bác binhnguyen thần túy nửa nè,
    Di gac cu ngta mang theo nước uống..
    Thằng cha này mang theo bình 1.5 l rượu uong thay nước.

Bit ai không???
    Lão vũ ....người đầu gió
    ...lăng đâu mất tăm
    Hẹhe

16. CuMoiSaiGon

Thích đã nhận:
    780
    Hjhjhj....... Đi bẫy cu mà em nghe như đi luyện cồn....

17. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Thiếu mất 1 số 3 rồi chú K! 0933939038. Chúc các cụ đã không uống thi thôi, đã uống là phải say ngoắc cần câu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

tinhtinh_l, hhhnam, Lamtich and 6 others like this.
  18. Mộc Kê

Mộc Kê Banned

Thích đã nhận:
    2,174
    Con lay cac bo, cac bo uong 1 ly la dc roi chu uong con,nuot mat cai ly thi ai dam uong, lao than chem gio ve khoan uong thi phai goi la ms men, va doi nick la mamen chem chuoi

tinhtinh_l, hhhnam, Lamtich and 6 others like this.
  19. Quangiahuynh

Quangiahuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,313
    Ngày mai em có dịp ghé Nha Trang, hi vọng gặp được cụ. hehehe

20. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Cụ Thần chiém gió nổi tiếng vụ bia tửu nhẩy? có cần thằng em kiểm tra lại sức khỏe lần nữa không? kakaka