rồng betta...helpme

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi huynhhung, 29/11/07.

1. huynhhung

huynhhung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    em là thành viên mới gia nhập xin chào cả nhà!
    1. em rất thích giống rồng betta nhưng chưa thấy ai nói về tiêu chí để đánh giá một chú rồng đẹp, cách phân biệt những loại rồng.......mong các bác trả lời sớm.
    2.theo em để phát triển giống cá halfmoon và haflmoonpakat thì điều đầu tiên là vietnam phải lai tạo được những chú cá đẹp.......có một chiến dịch quảng cáo rầm rộ giống như cá lahan đã từng làm....những chú cá lahan với chiếc đầu u mang lại sự thịnh vượng...tại sao những chú halfmoon với những màu sắc phong phú thì không mang lại gì....phải nói mang lại khá nhiều như :
    *có một chú halfmoon đẹp thì ai vào nhà cũng khen..làm chủ nở mặt, màu đỏ đem lại cho người nuôi một niềm tin ,một sự phát tài phát lộc......v..vv...
    3.theo em thì giống rồng betta sau này sẽ phát triển khá mạnh vì:
    * loài cá rồng khá mắc không phải ai cũng mua được trong khi cá rồng betta cũng đẹp không kém với bộ vảy sáng lấp lánh ai một lần nhìn thấy đều mê nó........càng nuôi lâu vảy càng đẹp giống cá rồng vậy..giá cả thì rẻ hơn cá rồng nhiều..màu thì hiện giờ cũng khá nhiều màu( tuy vẫn chưa đủ) CÓ thua chăng là thua về kích thước...
    * nếu nhà bạn chật không có chỗ nuoi cá rồng thì tại sao không chọn rồng betta..khch tới nhà sẽ bị mê hoặc bởi màu anh ánh kim của nó..
    ĐÓ LÀ NHỮNG Ý KIẾN MONG ĐÓNG GÓP

2. ducraica

ducraica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ^^ bác này ảo phết bác .Bác ơi rồng mắc thì mắc thật nhưng vấn đề là có tiền chưa chắc đã mua đc đâu hiếm cứ gọi là " vô cùng " .Thế nên theo thiển ý của em cứ tậu hm và pk chuẩn mà chơi trước đã còn rồng nếu có điều kiện hẵng tính tới .

3. hungthanh

hungthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    hi bác này mới chơi mà đòi chơi lun loại cao cấp nhất rùi
    ở vn thì PK và HM đẹp rất ít chứ ko nói gì đến rồng càng hiếm và càng ít loại đẹp chứ ko phải là tiền đâu bác à

4. huynhhung

huynhhung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    các bác nói rất đúng .....rồng betta mà chuẩn thì rất mắc , có khi vô giá ,nhưng người thái họ cũng chưa hoàn toàn làm chủ trong khâu lai tạo chính vì thế mà họ chưa có tiêu chí rõ ràng nào về loại rồng này thì ta phải nhân cơ hội này mà lai ạao ra một giống rồng made in viet nam..nếu bác tô minh và anh em nhà cerdic hợp tác lại tham khảo cùng các bác có kinh nghiệm thì thế nào cũng có chú rồng made in vietnam...nếu ta đi trước được thì có rất nhiều lợi thế....mong các bác góp ý

5. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    chào 1 thành viên mới gia nhập nha. mỉnh củng mới chơi cá betta thôi. xin chào.

6. huynhhung

huynhhung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    chào bạn vinbe mình cũng là người mới gia nhập ah...... chào các bac...mong giúp đỡ

chào bạn vinhbe mình cũng là người mới gia nhập thôi..
    *Các bác nói đúng cá rồng betta khá hiếm và mắc . nó mắc một phần vì số lượng cá đạt khá it, vì người thái chưa làm chủ được con cá này mà.bởi vậy em mong các bác trong hội tìm cach lai tạo ra con rồng made in vietnam...mong các bác góp ý.

Last edited by a moderator: 1/12/07
  7. hungthanh

hungthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    cái này phải có sự chọn lọc trong không chọn giống tạo giống và dòng thuần cơ muốn đc thế thì cần có 1 cơ ngơi tương đối là đồ sộ về các dòng mà ko phải họ ko làm chủ đc về cá rồng đâu thực ra họ cũng đã làm đc nhưng khi ép ra cá con thì chỉ có 1 phần nhỏ thì tạo đc rồng betta thui ( cái này ko bít tỉ lệ nhiu ) nên nó hiếm
    điều bạn nói thì ai cũng muốn nhưng muốn làm thì cực kì khó đấy nếu dễ thì thái người ta đã làm đc rồi hê :D

8. HellBoyLaDy_94

HellBoyLaDy_94 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đây cũng thành viên mới, hiện đang sở hữu 1chú Rồng xanh lá đuôi viền đỏ. Mình cũng công nhận, cá Rồng khá hiếm. Rồng trống hiếm đã đành đằng này Rồng mái còn hiếm dữ nữa. Mình kiếm 1cô Rồng mái để lai tạo màh kiếm lòi con mắt ra luôn cũng ko ra 1cô Rồng để nhân giống.

9. halfmoonpro92

halfmoonpro92 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    híc híc cá chọi rồng áh hay là cá rồng bình thường hả bác

10. dinhvl

dinhvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Rồng betta bạn mua ở đâu và bao nhiêu 1em vậy chỉ cho mình với ???

11. HellBoyLaDy_94

HellBoyLaDy_94 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mình mua từ 1 anh trên mạng mà mình wen ở trang ViêtLinh.com, ảnh hay nhập cá Thái về và ép đẻ, may mắn mình xin ảnh bán được 1 con giá cũng trung bình 150k ( con đó có hình trên dòng đầu của trang cá chọi a', cái dòng có nhìu hình cá Hm mà thay đổi thường xuyên khi mình wa 1trang khác của chương cá chọi)