Rồng đỏ hay bighead?

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi bubba, 28/7/06.

1. bubba

bubba Active Member

Thích đã nhận:
    37
    Chào mọi ngừoi, em có 2 chú cá, xin mọi ngừoi cho nhận xét dùm ạ:

1. Chú này to cở 2 ngón tay, không biết thuộc giống gì, chữ, đầu như thế có tạm đựoc không ạ?

2. Chú này to cở 3 ngón tay, thuộc giống gì, đầu như vầy có phải là hết hy vọng không ạ?

2. Harry Potter

Harry Potter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    2 chú cá đó là giống thường, gần như mất hy vọng lên đầu và lên màu, nhưng cho mình hỏi, bạn nuôi 2 chú này bao lâu rồi, nếu mới mua về thì có thể nó còn nhát hồ, nên màu chưa đạt. Nếu có nói gì không phải, bạn thông cảm và bỏ qua nha.

3. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo em thì con 1 là rồng đỏ ,con đó cũng có tương lai lắm đó.Con thứ 2 thì em nhìn kô được vì chói wá,nhưng anh ơi con này có thể là mái đó,và kô có tương lai lắm đâu.

4. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con thứ nhất nếu 2 ngón thì đc rồi,đầu còn khả năng lên nữa mà!nhưng chắc k phải rồng đâu,mình nghĩ chỉ là châu cũ thôi! còn con thứ 2 là mái rồi! 3 ngón mà chưa thấy đầu,có vệt đen nữa kìa!

5. leejun

leejun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nghĩ 2 con đều là dòng cá cũ, con 1 màu hơi nhạt kô bít có phải như bác Harry nói kô, đàu thì tạm tạm hi vọng ..bác cho nó ăn tép nhiều vào màu sẽ lên tốt hơn...con 2 chắc kô có hi vọng rùi... dóng góp chân tình bác đùng giận nhé....

6. bigheart

bigheart Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Con thứ 1 cũng khả quan đấy nhưng xem ra % đầu to ko dược cao
    Con thứ 2 mái rùi, cỡ 3 ngón mà đầu chẳng thấy vã lại em thấy vệt đen trên vây.

7. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con đầu vẫn còn hy vọng đấy mới có 2 ngón mừ,mình đồng ý với bigheart con 2 mái rùi đấy nhìn sắc thái cá khả năng mái rất cao 98% lun.Con này ko hy vọng màu mè bad quá chữ mờ ==>con 2 xí quá.

8. huylemusic

huylemusic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cả 2 con đều là giống cũ hết. Con thứ 1 có lẽ là Kim hoa lai, con thứ 2 là rồng đỏ nhưng chắc 98% là cá mái rồi! Cả 2 con đều không phải là cá đẹp!

Thân!
    :)

9. TNHAN

TNHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hai con này theo mình không biết có phải là rồng đỏ hay bighead gì đ1o không nhưng theo em là giống thường đó anh ơi con trên còn hy vọng nhưng chữ ít wá là cá giống củ nữa còn con dưới thì không chút tương lai gì hết biết đâu lại là cá mái nữa thì khốn em thấy sẵn dịp rằm nên trả chú về với sông nước đi nói chơi thôi nghen đùng giận !

10. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    theo tôi là kim mã lu đó mà! nhỏ quá khó nhân biết lắm , phải kinh thì dể nhân biết hơn!