Rong trồng Trong Hòn Non Bộ Trong Nhà ???

Thảo luận trong 'Chăm - Trồng cây' bắt đầu bởi y Hạ, 10/5/08.

1. y Hạ

y Hạ New Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà em có 1 hòn non bộ cũng tương đối lớn nằm trong nhà - ít ánh sáng. Giờ em mới thả mười mấy em cá chép nhỏ trong ấy , muốn thả thêm ít rong trong hồ cho cá dễ sống. nhưng ko biết thả rong gì với đk ás yếu như thế và trồng thế thì rêu có lên nhiều ko ? - vì 1 tháng em mới có thể dọn dẹp 1 lần.

2. tuanxit

tuanxit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Với ánh sáng yếu cộng thêm chất thải của đàn cá ,bạn hoàn toàn có thể trồng rêu cá đẻ được

3. Mr.Ga

Mr.Ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Chậc chậc hình như bạn đang muốn lấy rêu nuôi cá huh ?
    mình nghe nói cá chép ăn tạp dữ lắm ah nha, trồng rêu chắc khoảng vài ngày là sạch banh đó ...
    Kiểu này chắc mình khuyên bạn kiếm bèo nhật hay bèo gì to to ấy thả nổi trên mặt nhìn tự nhiên ,ở dưới đổ bùn vào chậu trồng thêm vài cây súng cũng ok đó :)
    Mong bạn tìm được lời khuyên từ những cao thủ khác ^.^ heheh
    <--- tí ý kiến Gà xin .. góp

4. hieumap

hieumap Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nuôi cá koi hả ,tụi này tạp lắm .thả rêu vào là nó tợp liền .bạn có thể thả lục bình vào .vừa đẹp lại dễ trồng thường xuyên ra hoa.

5. thichchoica

thichchoica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nhà mình có hồ đá để ngoài trời k hiểu sao lục bình để được 1 tuần là ra đi[-(

6. hieumap

hieumap Member

Thích đã nhận:
    0
    lục bình là loài bán cạn ưa bóng râm ,trong đk ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp với cường độ cao cây của bạn tèo là phải .Như nhà mình thả ngoài hòn non bộ (có bóng mát) mấy cây mà giờ vớt không kịp ,tụi này chả có kế hoạch gì hết.thả nổi trong nước thì rất đẹp nhưng bạn trồng nơi cạn mà coi,cây nó dài ngoẵng ra xấu tệ.

7. duongphong155

duongphong155 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    mình có cách này bạn mua vài cái chậu trồng cây đổ đất vào rồi thả vào hồ trồng những loại bán cạn kê chậu sao cho miệng chậu vừa nhô lên khỏi mặt nước có những loại cây trồng bán cạn rất dễ ko cần chăm sóc nhiều ko đòi hỏi ánh sáng mạnh như thủy trúc , thiết mộc lan ,lan ý có bán rất nhiều ở những nơi bán cây cảnh trên mặt hồ thả vài cánh bèo nhật bản loại to nhìn rất hay nếu bạn đã nuôi cá chép thì trồng cây thủy sinh sẽ ko bao giờ tồn tại lâu vì loại này ăn rong kinh khũng
    mình tặng bạn sơ đồ do mình tự họa nhé bạn tham khảo xem
    còn đây là bèo nhật bản lá to rất đẹp nếu bạn ở TPHCM mà thích gọi dt 01222677664 gặp phong mình tặng bạn vài cánh về nhân giống mà trồng
    loại bèo này trị tảo nâu trong hồ thủy sinh rất hay đấy bạn

8. hieumap

hieumap Member

Thích đã nhận:
    0
    bác ơiy cái hình bèo Nhật nó mờ quá con nhìn không ra

9. duongphong155

duongphong155 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    loại bèo này khi lớn hết cở có đường kính mổi cánh từ 3==>4 cm cánh có hình tráo tim rất "hot" chụp rỏ hơn tí nè