Rope-Rottweiler nhà em!

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi thegioicacanh, 11/12/10.

1. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Em mới tậu em nó ngày 9 tháng 12 năm 2010! Em nó sinh lúc kỉ niệm ngàn năm thăng long Hà Nội! Tới nay chắc khoảng 2 tháng! Chủ em nó chỉ cho ăn 1 ngày 1 lần nên giờ em nó mới đc 4kg5! Em đang thúc một ngày cho ăn 4 bữa trở lên! Em coi hình trên web thì em đang thắc mắc Rope của em có thuần chủng hay ko? Có phải là 1 chú chó đẹp hay ko? Đây là hình của nó! Xin các pro chỉ giáo!

muoivankhatmau thích bài này.
  2. minh_vy

minh_vy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,163
    em nó nhìn cũng dể thuơng đó bạn,nhưng màu vàng hơi nhạt và bị lem nhiều quá.

thegioicacanh thích bài này.
  3. duchatinh

duchatinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,017
    Em này có thể đã bị lai với béc giê rồi ( German sherped dog ), nhìn chân cẳng cũng đc nhưng lớn lên mặt sẽ kô được đẹp lắm. Rott của mình 2 tháng đã 9kg rồi. Chúc bạn nuôi tốt :)

thegioicacanh thích bài này.
  4. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Trong bầy nó vàng đậm nhất ùi đó các bác! Nó cũng là 1trong 2 con bự nhất vàng đậm nhất bầy đó! Con mẹ nó mặt to quằm lắm! Con cha nó lo hơn con mẹ nhìu luôn mà đẹp lắm! Chắc đây là trường hợp lại tổ! Ko biết sau này nó có to được như rott thuần chủng ko mấy bác? Mà nó ăn buổi trưa thiệt nhìu là tới tối bụng nó vẫn to chương ứng nên ăn đc rất ít vào buổi tối! Em phải làm sao? To minh_vy: Sao bác??? Em có mấy con gà lai rừng mà dám đi họp mặt gì bác! T.T! Mấy con gà đẹp em chó thịt với ăn trộm hết ùi! Giờ con 2 con gà trống lai rừng to bằng cái chén với 1 con gà trống lai rừng gần tập gáy thui à! ^^! Để khi nào em có hứng chơi gà lại sẽ quy hoạch bầy gà và báo cáo các bác!

Last edited: 16/12/10
    minh_vy thích bài này.
  5. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Mấy anh ơi! Sao con chó nhà em lúc đói bụng nó tóp lòi cả xương sườn khi ăn no thì căng cứng lên! Thế nó bị gì thế mấy anh?

6. Giapacore

Giapacore Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Con này có 25% máu rot. 15% máu GSD. và nói luôn bố mẹ nó cũng là lai, ko thể là gsd và rot thuần chủng, vì ko ai cho đi phối như vậy. bạn mua con cún này bao nhiêu, mình ko bao h mua con cún này quá 600k... nếu bạn mua rẻ hơn thì đc, còn cao hơn là bị đắt. nhưng thôi đã nuôi thì cố gắng chăm sóc nó, khôn ngoan tình cảm là tốt rùi. bạn nhớ tẩy giun cho cún nhé. cún nhỏ 1 tháng tẩy giun 1 lần, xem nó đã tiêm phòng 5,7 bệnh chưa. đủ 2 mũi, nếu chưa tiêm thì nên tiêm nhé. chúc bạn vui...

7. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Cảm ơn anh! Em tìm đc tung tích của mẹ nó rồi! Mẹ nó là chó rott lai! Con rope nay cũng bự rồi! Biết giữ nhà rồi! Nhưng có 1 lần nó cắn em! :( ! Em kê 2 viên gạch dưới tô cơm của nó để cho cao! nó sẽ đẹp tướng nhưng tô hay bị nó ủi đổ nên em phải đứng canh rồi xích tô lại cho khỏi rớt! Bao lần ko sao tự nhiên lần này nó vừa ăn vừa gừ rồi cắn em! Hên là em né đc nên ko bị sao) Híc! Em chỉ thả nó ra 15 phút khi ăn thôi! Còn time còn lại xích 100%! Rảnh thì thả nó ra để chơi với mình! Nó đã biết hiệu lệnh Ngồi và biết nhặt đồ về cho em! Giờ nó thay lông rồi! Lông nó dày và sợi lông to hơi cong và rất bóng! Em thấy lông nó y chang rott trên mạng! Nhưng nó 4 tháng rồi mà em vẫn ko thấy nó lớn nhiều! :( ! Chó rott 4 tháng thay lông rồi thì nó có lớn đc nữa ko anh?

8. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Diễn đàn ko ai giúp được em à!? Cho em hỏi luôn chó nhà em giờ mới đc 13kg là thiếu kí phải ko mấy anh?