Rott của minh_vy AE cho xin chút ý kiến nhé!!!!!

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi minh_vy, 19/2/11.

1. minh_vy

minh_vy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,163
    Lúc mới bắt về 2 tháng 10 ngày tuổi

hình này là lúc đc 6 tháng, nhưng chỉ nặng có 20 kg(hơi gầy đúng ko mấy pro)nhưng mình đã chăm hết sức rồi :crying:

bachua and KOSHI like this.
  2. luanlyct

luanlyct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    162
    Hình như đặc trưng của giống chó này là hay làm mặt buồn và mặt ngầu hay sao ấy . Mình thấy hầu như ít có con nào có nét mặt vui vẻ cả không như berger.

minh_vy thích bài này.
  3. HanhNV

HanhNV Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Bức cuối nhìn đẹp này, nhìn 2 e rất hòa thuận, hi vọng lớn lên vẫn hòa thuận như này.

minh_vy thích bài này.
  4. minh_vy

Thích đã nhận:
    3,163
    chính xác là vậy đó, dòng chó này chẳng thấy con nào có khuôn mặt tươi hết, hàu như là chỉ thấy lè lưởi và hầm hố ko hà, nhưng bù lại đc cái thân thiện, rất đáng yêu .

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:31 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:29 PM ----------

Mình cũng rất vui vì nhà mình có 3 con đều hòa thuận với nhau, nhưng niềm vui ko đc trọn vện bạn àh,con chó nhỏ màu trắng trong hình mới bị xe gắn máy cán chết hôm tết, nhìn thấy mà muốn ứa nước mắt.

5. quangthang

quangthang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Rốt bạn nuôi 6 tháng mà có 20kg thì em nó bị Siêu còi xương rùi (ngày trước mình nuôi 1 em cho ăn cơm với đầu gà, ngày 3 bữa mỗi tháng em nó lên gần 10kg). Em nhà bạn Tai to, mặt không gãy => giống không được tốt nhưng chắc điều đó không quan trọng vì bạn có vẻ rất yêu quý nó, thế là tốt lắm rùi :)

Minh_huong and minh_vy like this.
  6. minh_vy

Thích đã nhận:
    3,163
    cám ơn những lời nhận xét chân tình của Quangthanh
    Chế độ ăn uống thì minh_vy cũng cho ăn đầu gà trộn cơm ,thỉnh thoảng cũng cho ăn hột vịt lộn rồi ăn viên ăn dặm, thế mà nó vẫn còi mặc dù vẫn xổ giun đều đều.nhưng 1 phần là minh_vy chưa có kn nuôi chó ngoại là chính.
    Con này tính ra hỏng có gia phả gì cả, cha mẹ nó là những con chó dòng rott đã đc sinh ra tại việt nam chứ cũng chẳng có bổn bang tiếng tăn gì cả.Minh_vy cũng có tìm hiểu mấy trại chó giống tốt ở TPHCM như anh sonnguyen (củ chi)hay anh An(gò vấp)anh Doanh cầu sơn Nhưng với kinh nghiệm cũng như đk chăm sóc ko tốt nên Minh_vy ko dám rớt về. chỉ nuôi 1 con như thế này nhở nó ko đạt thì cũng có đc kinh nghiệm cho những lần tới, dù sao thì nó cũng là 1 con chó minh_vy rất cưng vì sự thân thiện của nó.
    thank quangthanh nhiều nha.

Last edited: 16/3/11
  7. scuderia

scuderia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    432
    nào giờ mình chưa nuôi Rot, có gì bỏ qua cho mình nhá, sao mình nhìn con Rot của bro sao nhìn nó khác khác mấy con kia, có phải bị lai ko

minh_vy thích bài này.
  8. minh_vy

Thích đã nhận:
    3,163
    thank bạn đã góp ý nhé!mình cũng thấy rottweiler của mình khác với mấy loại chó kia nữa đó bạn hiiiiiiiiiiiiii:D