Rừng Con - Tử Mỵ

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Coc Tia, 10/6/13.

1. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760
    Cho 1 quả trứng GR bố rặt, mẹ rặt vào cho ấp cùng trứng gà tre.
    May mắn nở đc luôn.

Nuôi đc vài ngày thấy phát triển khác biệt khá nhiều với gà tre:
    Lông cánh mọc rất sớm và nhanh dài, khi gà tre chưa mọc thì 2ngay sau nó đã mọc, gần 1 tuần thì đuôi mọc còn gà tre thì chưa, biết bới mồi rất sớm, mỗi khi hoảng sợ giật mình thì chạy rất nhanh và chạy 1 đoạn thì nằm ép mình xuống đất, còn gà tre thì ton ton chạy vào núp bụng mẹ.
    Dáng có vẻ thon gọn lưng hơi cong cong so với gà tre - gà tre dáng tròn trịa dầy dặn hơn.

Hay nằm ngủ tách biệt, và đặc biệt thấy lúc ngủ riêng thì nằm vươn dài người, tối thì thò đầu ra ngoài ngủ thế này, k rõ vì sao, tướng gà đòn gà đá gọi là kiểu ngủ Tử - Mỵ xếp hàng linh kê...??? :devil: :devil: :devil:

Last edited: 10/6/13
  2. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    độc, gà rừng rặc đã hiếm rồi, đã z còn thêm tử miyj...độc càng độc.................................................chúc mừng bác chủ thớt

3. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    nghe bảo là là Tử Mỵ đá chồng độ hay lắm, ko biết e này có bắt bổi chồng kèo ko, hehe. chúc mừng a cóc tía có con gà lạ nha.

4. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    gà rất đẹp , nhất là em gr em đấy có cách ngủ rất hay và lạ . chúc mù­ng bác

5. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Quả trứng và con gà con chỉ là gà lai,gà rừng rặc con 1 tuần tuổi chân vẫn còn màu trắng không vàng như con trong hình.

motngaybinhyen thích bài này.
  6. thanhbaoloc

thanhbaoloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Nữa Bác muốn làm nhân tài nửa hả. Mà còn tùy vào người nuôi, thể trạng con gà chứ con nào cũng giống con nào đâu. Mà củng chưa chắc gà của bác là gà rặc.

7. thegioigarung.

Thích đã nhận:
    905
    Nếu nhìn con gà con chưa biết là rặc hay lai thì học hỏi tiếp không nói bừa.

8. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Học ai thì dám chứ học thông tin từ bác Trăng thì ai cũng sợ vãi.... rồi, diễn đàn này ai cũng biết danh tiếng của bác Trăng nên cũng yên tâm, bác lấy gì chứng minh đàn gà của bác là grr chứ, mấy con đó cũng là lai gà tre thôi

Last edited: 10/6/13
  9. thegioigarung.

Thích đã nhận:
    905
    Nhìn mấy con gà trên mà nói lai tre thì chứng tỏ gallusvu chưa biết phân biệt gà rặc và gà lai.

10. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Tiếc là mấy chú gà không biết nói , nếu biết nói thì anh em miễn bàn nó là gà rặt hay lai, chỉ cần hỏi nó sẽ trả lời để anh em đỡ phải nhiều lời qua tiếng lại.

11. QuachDinhHa

QuachDinhHa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    các cụ lại chém nhau nữa ah.gà rừng con mình nhặt ngoài rừng về ấp nở nhiều rồi
    Vụ này cũng tùy con có con nở ra Chân trắng,nuôi 1 thời gian chân đổi màu dần dần .có con thị chân đen luôn
    Vấn đề này vẫn nan giải lắm

12. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Thì từ trước giờ bác Trăng đang "thay lời muốn nói" của mấy chú gà nhà mình rồi còn gì, vì có nhiều chuyện a/e ko bao giờ biết nhưng chỉ có chú Tr biêt thôi.

13. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    nghỉ 1 thời gian rồi mọi chuyện lại trở về xôm tụ như lúc xưa.......âu thì cũng để diễn đàn nhộn nhịp

14. thanhbaoloc

thanhbaoloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Mà cũng hay nhỉ anh cóc tía up hình lên đã bảo là rặc rồi mà bác còn up hình của mình nói này nói nọ làm gì.

15. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760
    Ả chụp phụ thuộc thời điểm, k gian, ánh sáng...vv nên cũng có khi nó bị ngả sang nóng hoặc lạnh, gà của bác thegioigarung chụp xung quanh phông nền vật dụng xanh nên nhiều ánh xanh, lông trên lưng nó hình như cũng xanh, gà của em thì chụp chiều tà nên ánh sáng nó hơi đỏ, vàng, giống như 1 ổ trứng ở trên chụp có đèn và k đèn thì 2 mầu khác biệt, nếu k có quả bé xíu dễ nhầm là 2 ổ.
    Hay có lẽ bác nhìn nhầm chân con khác vì 4con ấy 4 mẹ nên 4 cặp chân mầu khác nhau (vàng, xanh,lem và vàng nhạt>trắng như bác thegioigarung nhận xét...? )
    Em thì tập sống chậm lâu rồi nên k có ý tranh luận, post hình các bác xem cho vui thôi...

Dưới đây là gr con chụp ở góc độ khác:
    (Ảnh trên nó bên tay phải ảnh dưới nó 1 mình bên trái)

Last edited: 11/6/13
  16. gaconkill

gaconkill Active Member

Thích đã nhận:
    50
    Nhìn dể thương quá mình rất thích gà rừng nhất là màu điều đặc trưng không lẩn vào đâu được

17. Phiến Đá Sầu

Phiến Đá Sầu Member

Thích đã nhận:
    17
    Không lạ đâu bác ổ gà của em lúc mới nở ăn no là lăn ra ngủ như chết giống gà bác nhưng lớn là hết không ngủ như vậy nữa .

18. AIR GUN

AIR GUN Hội cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    2,354
    Con gà rừng của bác Coc tia mang dáng dấp của gà rừng,màu sắc thì không giống lắm, có thể là gà ngoài vùng Nha Trang màu nó khác chút. Còn mấy con gà con của bác thegioigarung là gà rừng 100% của vùng miền đông nam bộ.

thegioigarung. and dong_pham like this.
  19. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    mình thì nghĩ Đắk Nông ko thuộc miền đông nam bộ ( ko biết có nhớ nhầm ko ), còn gà rừng con thì mình nghĩ ở đâu đi nữa thì màu sắc mới 1 tuần tuổi cũng là màu đất ( theo mình thì gọi vậy cho dễ ) nếu đã có pha màu sáng vào thì khả năng ko còn rặc nữa, nhưng gà ngủ tử mỵ là rất hiếm, kết là kết chổ đó.

catphusa
    catphusa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn Chờ kiểm duyệt bài

Thành phố
    HCM
    Cảm ơn
    17
    Được cảm ơn 5 lần trong 3 chủ đề

Xin vui lòng không dùng catphusa trong chữ ký

Xin chào anh Ti Cua, anh dùng nick catphusa trong chữ ký của anh là không đúng dễ gây nên ngộ nhận. Nick catphusa trên diễn đàn này là của tôi.

trước tiên xin lỗi a catphusa vì chưa có sự đồng ý của a đã coppy thư của a ra diễn đàn, nhưng bản thân e ko thể viết thư giải thích từng người, thôi thì xin mượn thư a giải thích 1 lần luôn.
    Xin mọi người để ý dùm là mình ko mượn chữ ký của ai cả, chỉ đơn giản là cách dùng chữ YOU trong chữ ký, nên khi thành viên nào vào đọc bài thì sẽ hiện tên thành viên đó lên ngay chữ YOU( chữ you sẽ đc thay thế = tên thành viên đang đọc bài ) nếu muốn kiểm tra lại mọi người chỉ cần out nick ra thì sẽ thấy, hiện giờ theo mình biết thì có mình, chú Thạnh ( garungdatquang ), anh dong_pham sử dụng chữ kí kiểu này ( a dong_pham là tác giả của kiểu chữ kí độc, lạ này. mình và chú Thạnh là đc a chỉ dẫn giúp ). Mong mọi người ko hiểu lầm nữa. Thân.

Last edited: 11/6/13
    leminhnhut thích bài này.
  20. ahome.vn

ahome.vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    241
    mình thấy cái này trong diễn đàn cũng có nhiều thành viên làm mà điển hình như a cuvietnam cũng xài chữ kí kiểu này mà đa số thành viên mới đều hiểu nhầm