S.O.S Cu gáy uống nước nhiều

Thảo luận trong 'Khoa dinh dưỡng cho cu gáy' bắt đầu bởi Cuckkoo, 1/11/11.

1. Cuckkoo

Cuckkoo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    322
    Gay quá các bác ợ, tình hình là trưa nay phát hiện em CG mới về nhà đc 10 ngày uống nước nhiều quá. Mấy hôm trước treo trong nhà ko thấy nó uống nước mấy, trưa nay treo ra ngoài vườn cho nó tắm nắng mà thấy cu cậu uống nước kinh hồn luôn. Cóng nước tôi dùng là cóng sứ, liệu có phải là thủ phạm làm cho em nó ko phát hiện ra nước để uống ko nhỉ ? Các con khác tầm 3~4 hôm là phải châm nước thêm, riêng em này để từ đầu tháng đến hôm nay chỉ hơi vơi đi 1 tý , hôm nay treo ra cây khế thấy em nó cứ ôm lấy cái cóng nước mà sợ quá nên hút hết nước đi chỉ để lại 1 tý ở đáy. Các bác có kinh nghiệm xem giúp trường hợp này với, chắc phải thay cái cóng nước sứ kia = cóng thủy tinh quá, hic hic.

2. birain_vu

birain_vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    không nó uống nước thế thì bình thường thôi, đem người ta ra phơi nắng mệt mất nước nhiều mà còn không cho uống nước hã bạn

3. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Rất bình thường chả có gì, đừng treo chỗ nào nắng quá, kiểu có bóng râm ấy

4. Cuckkoo

Thích đã nhận:
    322
    hic hic, vấn đề là mùa này nắng nhạt, lại treo dưới cây khế nên chỉ vài tia nắng chiếu xuyên qua lá cây thôi. Không phải để ngoài nắng to nó mới uống nước các bác ạ, chim để trong nhà sáng nay xách ra kiểm tra thấy em nó lại cắm đầu vào cóng nước mà rít như em bé uống sữa hộp Cô gái Hà Lan ấy.

5. birain_vu

birain_vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    bạn nên để nhiều nước cho nó uống không sao đâu, bạn để ít nước quá nó uống ko tới chà xát giác mạc vs thành bình làm đau mắt bây giờ, kiểm tra lại khẩu phần thức ăn, độ khoáng và độ mặn vượt quá tiêu chuẩn cũng nên

6. vuly

vuly Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    1,182
    bác thả ngay một ít chè thái nguyên vào cóng nước cho cu cậu nhé .Nhanh không thì tèo đấy....

7. Cuckkoo

Thích đã nhận:
    322
    Báo cáo cả nhà, chim đã uống nước bình thường lại rồi. Nó có bị đi ỉa đâu mà cho chè thái nguyên vào hả bác vuly. Tình hình là cứ đem em nó ra ngoài cây treo và tăng cường kê vừng, em nó đã ổn. Hy vọng em nó bình phục trong thời gian ngắn.