S.o.s!!!!to Be Die!!!!!†cĂn BỆnh TỬ ThẦn†

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thegioicacanh, 22/12/07.

1. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Cá em sao lúc mới mua về vây nó ko đậm!!!Bây giờ vây nó đỏ chót với lại ở viền vây trên thì có màu đỏ như máu vậy(chắc bị nấm)Vậy nó có sao ko mấy anh!!!Với lại mấy anh bày em cách làm sao cho châu màu rõ thêm, rực rỡ thêm và châu ko bị mờ mà sáng!!!Cảm ơn mấy anh trước!!!Thân!

2. havankha

havankha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Có khi nào nó đổi màu vây hoặc vây bị xây xát ko? Bạn thử kiểm tra xem. Châu sáng thì nước phải sạch, nhiệt độ phải thích hợp, chỗ nhốt phải thoải mái, có XO làm sáng châu thì càng tốt. Chúc chú cá của bạn mau ổn định:)

3. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ac, vây bị vậy có gì là dấu hiệu bệnh đâu pác, mà là căn bệnh tử thần nữa mới đau. Nghe pác nói em mới giựt mình nhìn con cá của em thử, kết quả như sau, vây dưới viền màu đen, vây trên viền màu đỏ, cá em từ nào nó vậy có bị gì đâu ??? Muốn châu và màu rõ thì trước tiên phải có gen đã, rồi sau đó mới tính típ dc, cho nó nốc thức ăn viên loại dành cho lên châu ấy (XO ever red), để hồ cá nơi sáng.

4. Steven7290

Steven7290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Khổ,cái XO EVER RED là loại ăn để lên màu,còn viên lên châu là XO Starry (Sparkling star gì gì đó).Bác đừng mua nhầm mà châu nó hóa đỏ cả bây giờ,hê hê! Lúc đó bỗng dưng có em Huyết Châu mà khoe với thiên hạ!!

5. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Vây kì đỏ có thể là do loại cá la hán đó có. Mình nghe nói có cửa hàng lai giống được la hán huyết kì gì đó. Còn lên châu thì lăng quăng viên, lên màu thì có tép. Hà hà ...... Chúc bạn thành công nhé

6. Steven7290

Steven7290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    La Hán huyết kì hay Huyết Châu gì đó thực ra là 1 đột biến mất màu ở châu/thêm màu ở Kì của LH thôi,không phải là giống đặc biệt gì đâu,cho nên các bác đừng để mấy quán dùng những cái tên mỹ miều để đánh lừa!
    Như em đây mua 1 em KC mà bỗng nhiên lại ra...huyết kì!Chả giống giếc gì đâu bác!he he!

7. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Cảm ơn các anh đã giúp đỡ!!!!Chắc em làm thử nhưng dùng XO đen (tăng đầu, tăng màu) được không mấy anh???